நாட்டில் தற்பொழுது பாதி பெரியவர்கள் அதிக எடையுடன் இருப்பதாக துணை சுகாதார அமைச்சர் தகவல்

நாட்டில் தற்போது அதிக எடை மற்றும் உடல் பருமன் தொடர்பான வழக்குகள் ஆபத்தான விகிதத்தில் அதிகரித்து வருவதாக துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலி கூறினார். நான்கு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை நடத்தப்படும் தேசிய உடல்நலம் மற்றும் நோயுற்ற ஆய்வின் அடிப்படையில், 50.1% மலேசியர்கள் அதிக எடையுடன் உள்ளனர். அவர்களில் 19.7% பேர் 2019 ஆம் ஆண்டில் உடல் பருமனை எதிர்கொள்கின்றனர்.

இதன் பொருள் இரண்டு பெரியவர்களில் ஒருவர் இப்போது அதிக எடையுடன் இருக்கிறார். குழந்தைகளைப் பொறுத்தவரை ஐந்து முதல் 13 வயதுக்குட்பட்டவர்களில் 30% பேர் பருமனாக உள்ளனர்.

மலேசிய உடல் பருமன் வாரத்தை வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 25) தொடங்கும் போது இந்த விஷயம் இன்னும் மோசமாகிவிடும் என்று அரசாங்கம் கவலைப்படுகிறது. அதிக எடையுடன் இருப்பது நாள்பட்ட நோய்கள் மற்றும் தொற்றாத நோய்களைப் பெறுவதற்கான அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

2015 ஆம் ஆண்டு நடத்தப்பட்ட இதே ஆய்வில் 29.4 மலேசியர்கள் மட்டுமே அதிக எடையுடன் இருப்பதாகவும் 15.1% பேர் மட்டுமே உடல் பருமன் பிரிவில் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். இந்த பிரச்சனை தற்போது தீவிரமடைந்து வருவதை இது நிரூபிக்கிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

உணவு மற்றும் பானத் தொழிலில் ஈடுபட்டுள்ள நிறுவனங்களுடன் ஒத்துழைப்பது, நிர்ணயிக்கப்பட்ட ஊட்டச்சத்து அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்யும் பொருட்களின் உற்பத்தியை ஊக்குவிப்பது, அத்துடன் சர்க்கரை பானங்கள் மீது கலால் வரி விதிப்பது உள்ளிட்ட பல முன்முயற்சிகள் இந்த பிரச்சனைக்கு தீர்வு காணப்பட்டுள்ளதாக நூர் அஸ்மி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here