பிரதமர் மார்ச் 27 முதல் 31 வரை கத்தார், ஐக்கிய அரபு எமிரேட் ஆகிய நாடுகளுக்கு அதிகாரப்பூர்வ பயணம் செல்லவிருக்கிறார்

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்கி மார்ச் 31 வரை கத்தார் மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் (UAE) க்கு தனது முதல் அதிகாரப்பூர்வ பயணத்தை மேற்கொள்கிறார். வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் (விஸ்மா புத்ரா) கூற்றுப்படி, அவரது கத்தார் பயணத்தின் போது, ​​ கத்தாரில் அமீர் ஷேக் தமீம் பின் ஹமத் அல் தானியை சந்திப்பார்.

மலேசியா-கத்தாரின் நீண்டகால மற்றும் பன்முக ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்துவது நிகழ்ச்சி நிரலில் அதிகமாக இருக்கும் என்று அமைச்சகம் சனிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. விஸ்மா புத்ரா, தலைவர்கள் பொருளாதார ஒத்துழைப்பு மற்றும் பிற தொற்றுநோய்க்கு பிந்தைய மீட்பு முயற்சிகள் மற்றும் பரஸ்பர அக்கறை கொண்ட அனைத்து பிரச்சினைகளில் கருத்துக்களைப் பரிமாறிக் கொள்வதில் முன்னோக்கிச் செல்வார்கள் என்று கூறினார்.

பிரதமர் டோஹாவில் வணிக சமூகம் மற்றும் Keluarga Malaysia  (மலேசிய குடும்பம்) ஆகியோருடன் சந்திப்பினை நடத்துவார். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இஸ்மாயில் சப்ரி, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் துணைத் தலைவரும் பிரதமரும், துபாய் ஆட்சியாளருமான ஷேக் முகமது பின் ரஷீத் அல் மக்தூமுடன் ஒரு சந்திப்பை நடத்துவார்.

கோவிட்-19 தொற்றுநோய்க்கு தீர்வு காண்பது மற்றும் தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய மீட்பு முயற்சிகளை ஊக்குவிப்பது உட்பட இரு நாடுகளுக்கும் இடையே விரிவடைந்து வரும் பன்முக ஒத்துழைப்பை தலைவர்கள் எடுத்துக்கொள்வார்கள் என்று அந்த அறிக்கை கூறியது. தலைவர்கள் பரஸ்பர அனைத்துலக பிரச்சினைகள் குறித்தும் கருத்துக்களைப் பரிமாறிக் கொள்வார்கள்.

இஸ்மாயில் சப்ரி எக்ஸ்போ 2020 துபாயில் மலேசியா பெவிலியனுக்குச் செல்வது உட்பட நிகழ்ச்சிகளைக் கொண்டிருப்பார். அவர் வணிக சமூகம் மற்றும்  Keluarga Malaysiaவின் தனி சந்திப்புகளை நடத்துவார்.

பிரதமருடன் வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுடின் அப்துல்லா, அனைத்துலக வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறையின் மூத்த அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ முகமது அஸ்மின் அலி, ஊரக வளர்ச்சி அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ மஹ்திசீர் காலிட்,  வேலை வாய்ப்புத் துறை அமைச்சர் டத்தோ ஆர்தர் ஜோசப் குருப், ஃபெல்டா தலைவர் டத்தோஸ்ரீ இட்ரிஸ் ஜூசோ ஆகியோர் கலந்து கொள்கின்றனர்.

இந்த விஜயங்கள் மலேசியா, கத்தார் மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் ஆகியவற்றால் மேற்கொள்ளப்படும் கடுமையான கோவிட்-19 தடுப்பு நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளுக்கு உட்படுத்தப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here