சிலாங்கூரில் ஏப்ரல் 1 முதல் சமூக இடைவெளி இல்லாமல் தொழுகைகளுக்கு அனுமதி

சிலாங்கூர் சுல்தான் ஷராபுதீன் இத்ரிஸ் ஷா, ஏப்ரல் 1 முதல் மாநிலம் முழுவதும் மசூதிகள் மற்றும் சுராவ் ஆகியவற்றில் சமூக இடைவெளியின்றி ஜமாஅத் தொழுகையை நடத்த ஒப்புதல் அளித்துள்ளார்.

சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய சமயத் துறை (ஜெய்ஸ்) இயக்குநர் டத்தோ முகமட் ஷாஜிஹான் அஹ்மட், பல மாநில அரசு அமைப்புகள் மற்றும் சிலாங்கூர் ராயல் கவுன்சில் உறுப்பினர்களுடன் ஹை ஹைனஸ் நடத்திய பேச்சுவார்த்தைக்குப் பிறகு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது என்றார்.

அவரது உயர்நிலை பல முக்கியமான விஷயங்களை ஆராய்ச்சி செய்து செம்மைப்படுத்தியுள்ளது. குறிப்பாக கோவிட் -19 இன் விளைவுகளைத் தவிர்ப்பதற்கு எடுக்க வேண்டிய நடவடிக்கைகள், மக்களின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதோடு மசூதிகள் மற்றும் சுராவ் மையங்களாக தொடர்ந்து செயல்படுகின்றன.

மாநிலத்தில் உள்ள அனைத்து மசூதிகள் மற்றும் சுராவ்களில் இந்த ஆண்டு ரமலான் மாதத்தில் 20 ரக்அத்கள் வரை தாராவிஹ் தொழுகைகள் நிறைவேற்றப்படுவதற்கு அவரது உயர்நிலை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 27) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். முகமட் ஷாஜிஹான் கூறுகையில், முழு தடுப்பூசி போடப்பட்ட நபர்கள் மட்டுமே மசூதி அல்லது சுராவுக்கு செல்ல அனுமதிக்கப்படுவார்கள் போன்ற சில விதிமுறைகளை சபையினர் பின்பற்ற வேண்டும்.

தடுப்பூசியை முடித்த 18 வயது மற்றும் அதற்குக் குறைவான நபர்கள் மசூதிகள் மற்றும் சுராவுக்குச் செல்ல அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். தவிர பிரார்த்தனை பாயைக் கொண்டு வரவும் முகக்கவசம் அணியவும் அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். அறிகுறிகள் உள்ளவர்கள் மற்ற கூட்டத்தினரின் நல்வாழ்வைப் பேணுவதற்காக மசூதிகள் மற்றும் சுராவில் எந்த நடவடிக்கைகளிலும் கலந்து கொள்ள வேண்டாம் என்று கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here