30 நிமிடம் கூரையில் முன்னும் பின்னுமாக ஓடி குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகளிடமிருந்து தப்பித்த ஆடவர்

கோலாலம்பூர் பந்தாய் டாலாமில் இன்று நடந்த சோதனையின் போது, ​​சட்டவிரோதமாக குடியேறிய ஒருவர் (PATI) பல வீடுகளின் கூரைகளில் 30 நிமிடங்களுக்கு முன்னும் பின்னுமாக ஓடி தப்பி ஓடிவிட்டார். இன்று அதிகாலை 2 மணியளவில் மலேசிய குடிநுழைவுத் துறையினர் நடத்திய சோதனையின் போது, ​​அந்த நபர் ஒரு லூங்கி மற்றும் வெறுங்காலுடன் கூரையின் மீது ஏறினார்.

அந்த நபரை கைது செய்வதற்கான சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளின் முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தபோது, ​​​​அவர் கூரையில் இருந்து இறங்கிய பிறகு காணாமல் போனார் மற்றும் அப்பகுதியில் உள்ள ‘குறுக்கு’ வழியைப் பயன்படுத்தி தப்பி ஓடினார்.

ஆபரேஷன் சாபு (Op Sapu) யிலும், அப்பகுதியில் பல வீடுகள் புதுப்பிக்கப்பட்டு, தப்பிக்கத் தயாராக வீட்டின் கீழ் ஒரு ரகசிய பாதை இருந்தது. பல சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் சீட்டு விளையாடும் போது கைது செய்யப்பட்டனர் மற்றும் போதைப்பொருள் உறிஞ்சும் உபகரணங்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களும் புதருக்குள் மறைந்திருந்து தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கோலாலம்பூர் குடிநுழைவுத்துறை இயக்குனர் சியாம்சுல் பத்ரின் மொஹ்ஷின் கூறுகையில் இந்த நடவடிக்கையில் 200 க்கும் மேற்பட்டோர் சோதனையில் ஈடுபட்டனர்.  இதில் 66 அதிகாரிகள் மற்றும் உறுப்பினர்கள் இருந்தனர். இதில் ஆறு பேர் மலேசிய குடிமைத் தற்காப்புப் படை (APM).

47 ஆண்கள், 33 பெண்கள், 10 சிறுவர்கள் மற்றும் ஒரு வயது முதல் 60 வயதுக்குட்பட்ட மூன்று பெண்கள் அடங்கிய 93 வெளிநாட்டவர்களை நாங்கள் தடுத்து வைத்துள்ளோம். கைது செய்யப்பட்ட மொத்த நபர்களில் 62 பேர் இந்தோனேசியர்கள், மற்றொருவர் மியான்மர் நபர். அவர்கள் அனைவருக்கும் சரியான ஆவணங்கள் இல்லை மற்றும் கூடுதல் நேரம் தங்கியிருந்தது கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் இன்று அதிகாலை சோதனை தளத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

இப்பகுதியில் பல வெளிநாட்டவர்கள் இருப்பதாக குடியிருப்பாளர்களிடமிருந்து புகார்களைப் பெற்ற பின்னர், இரண்டு வாரங்களாக உளவுத்துறையின் விளைவாக இந்த சோதனை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக சியாம்சுல் கூறினார். சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களில் பெரும்பாலானோர் ஆண்கள் கட்டுமானத் தொழிலாளர்களாகவும் பெண்கள் துப்புரவுத் தொழிலாளிகளாகவும் பணிபுரிகின்றனர். சில பெண்கள் கேக் தயாரிப்பதற்கும் வேலையை செய்கின்றனர்.

எங்கள் கணிப்பின் அடிப்படையில், கேக் தயாரிப்பாளரின் வீட்டில் நிலைமை மிகவும் அழுக்காகவும் குப்பைகளாகவும் உள்ளது. வெளிநாட்டினர் அப்பகுதியில் ஒரு அறைக்கு மாதம் 200 முதல் 300 ரிங்கிட் வரை வாடகைக்கு விடுவதாக எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

2015ஆம் ஆண்டு மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனைகள் உட்பட பல தடவைகள் அதிகாரிகளால் ஆக்கிரமிப்பு பகுதிகள் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்றார். இந்தப் பகுதி பல தசாப்தங்களாக இருந்ததாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் மூன்றாம் தலைமுறை வரை உள்ளூர் மக்களும் வசிக்கின்றனர்.

 இந்த பகுதியில் சில வீடுகள் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களால் வீடுகளுக்கு அடியில் ‘சிறப்பு சுரங்கப்பாதை’ போன்ற ரகசிய துளைகள் மற்றும் அதிகாரிகள் சோதனை செய்தால் அவர்கள் தப்பிக்கும் வகையில் எலி பாதைகள் போன்றவற்றை உருவாக்கி புதுப்பிக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள அனைத்து சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகளும் புக்கிட் ஜாலில் குடிநுழைவுத் தடுப்புக் கிடங்குக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டு ஆவணங்கள் மற்றும் மேலதிக விசாரணைக்காக குடிவரவுச் சட்டம் 1959/63 மற்றும் பிரிவு 15 (1) (c) ஆகியவற்றின் படி அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here