வில் ஸ்மித்துக்கு 10 ஆண்டு தடை விதித்தது ஆஸ்கார் அமைப்பு!

அமெரிக்காவின் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் நகரில் 94வது அகாடமி விருது வழங்கும் விழா சமீபத்தில் நடைபெற்றது. ஹாலிவுட் நடிகர் வில் ஸ்மித் சிறந்த நடிகருக்கான ஆஸ்கர் விருதை வெல்வது இதுவே முதல் முறையுமாகும்.

“கிங் ரிச்சர்ட்” படத்தில் நடித்ததற்காக அவருக்கு அந்த விருது கிடைத்தது. தொகுப்பாளரும் நகைச்சுவை நடிகருமான கிறிஸ் ராக் விருது வழங்கும் விழாவில் வில் ஸ்மித்தின் மனைவி ஜடா பிங்கெட்டைப் பற்றி கேலி செய்ததன் காரணமாக, இதனால் ஏமாற்றமடைந்த வில் ஸ்மித் மேடையேறி கிறிஸ் ராக்கை கன்னத்தில் அறைந்தார்.

அதன்பிறகு, வில் ஸ்மித் தனது செயலுக்கு மன்னிப்பு கேட்டார். சக நடிகரை வில் ஸ்மித் தாக்கிய சம்பவம் பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது. இந்நிலையில், ஆஸ்கர் மேடையில் தொகுப்பாளர் கிறிஸ் ராக்கை அறைந்த விவகாரத்தால் ஆஸ்கர் அகாடமி உறுப்பினர் பதவியை வில் ஸ்மித் ராஜினாமா செய்துள்ளார். அத்தோடு வில் ஸ்மித் ஆஸ்கார் மற்றும் பிற கல்வி நிகழ்வுகளில் கலந்து கொள்ள 10 ஆண்டுகளுக்கு அகாடமி தடை விதித்தது.

இந்த விவகாரம் குறித்து அந்த அமைப்பு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், ‘வில் ஸ்மித் நடத்தை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது என்று ஆஸ்கர் மேடையில் அறிவித்தார். இந்த சிரமத்திற்கு வருந்துகிறோம்.

அந்த அசாதாரண சூழலில் அமைதி காத்த கிறிஸ் ராக்கிற்கு நன்றி. கலைஞர்கள் மற்றும் பார்வையாளர்களின் பாதுகாப்பை உறுதிசெய்யவும், அகாடமியின் மீதான நம்பிக்கையை மீட்டெடுக்கவும் ஸ்மித்தை தடை செய்வதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டது என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here