2018 ஆம் ஆண்டு முதல் குடிவரவு டிப்போக்களில் 208 சட்டவிரோத குடியேறிகள் மரணம்

கோலாலம்பூர், ஏப்ரல் 20 :

நாடு முழுவதும் உள்ள குடிவரவு டிப்போக்களில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள சட்டவிரோத குடியேறிகளில் 2018 முதல் இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 15 ஆம் தேதி வரை மொத்தம் 208 இறப்புகள் நிகழ்ந்துள்ளன.

துணை உள்துறை அமைச்சர் I, டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் இஸ்மாயில் முகமட் இதுபற்றிக் கூறுகையில், கைதிகளின் மரணத்திற்கான காரணங்களில் செப்டிக் ஷாக், காசநோய் (TB), கடுமையான நிமோனியா, நுரையீரல் தொற்று, இதய சிக்கல்கள், டெங்கு, நீரிழிவு, மூச்சுத் திணறல், உறுப்பு செயலிழப்பு, கோவிட்-19 காரணமாக 25 வழக்குகள் மற்றும் பல காரணங்களால் அவர்கள் மரணமடைந்ததாக சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) உறுதிப்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

“தடுப்புக் காவலில் இருக்கும் போது அவர்களுக்கு பாதுகாப்பு வழங்குவதன் மூலம் குடிவரவு டிப்போக்களில் சிறந்த சேவைகளை கைதிகளுக்கு வழங்க அரசாங்கம் எப்போதும் உறுதிபூண்டுள்ளது என்றார்.

” குடிவரவு டிப்போக்களில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்களை நிர்வகிப்பதற்கான நிர்வாக நடைமுறைகள் மற்றும் குடிவரவு டிப்போக்களின் மேலாண்மை குறித்த குடிவரவு இயக்குநர் ஜெனரலின் நிலையான அறிவுறுத்தல்களில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன,” என்று அவர் மார்ச் 17 அன்று நாடாளுமன்றத்தில் நடந்த கேள்வி பதில் அமர்வின் போது தெரிவித்தார்.

இஸ்மாயில் மேலும் கருத்து தெரிவிக்கையில், குடிவரவுத் திணைக்களமானது MOH உடனான கூட்டு முயற்சியின் மூலம் 25 துணை மருத்துவ அதிகாரிகள் தரம் U29/32, கைதிகளுக்கு ஆரம்ப சிகிச்சையை வழங்குவதற்காக மலேசியா முழுவதிலும் உள்ள குடிவரவு டிப்போக்களில் நடைமுறைப்படுத்தியுள்ளது.

தற்போதுள்ள குடிவரவுக் கிடங்குகளை மேம்படுத்தும் பணியின் போது, ​​தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள அனைவருக்கும் பொருத்தமான இடம் மற்றும் வசதிகளை வழங்குவதன் மூலம் அரசாங்கம் தொடர்ந்து முன்னேற்றங்களைச் செய்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

அதுமட்டுமின்றி, சிறைத் துறை மற்றும் சர்வதேச செஞ்சிலுவைச் சங்கம் (ஐசிஆர்சி), சுகா சொசைட்டி மற்றும் மைகேர் போன்ற உள்ளூர் மற்றும் சர்வதேச அரசு சாரா நிறுவனங்களுடனும் தமது துறை கைதிகளின் ஆரோக்கியத்தை நிர்வகிப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

அதே பதிலில், நாடு முழுவதும் உள்ள 18 குடிவரவு டிப்போக்களை அமைச்சகம் அமைத்துள்ளது, கைதிகள் மற்றும் ஊழியர்களின் பாதுகாப்பிற்காக கண்காணிப்பு கேமராக்கள் (CCTV) நிறுவப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here