புல் வெட்டியின் மரணத்திற்கு காரணமான பதின்ம வயதினரின் பெற்றோர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்

புத்ராஜெயா: மரத்தின் மீது வாகனம் மோதி, இரண்டு புல் வெட்டுபவர்களில், ஒருவரின் மரணத்திற்கு காரணமான வாலிபரின் பெற்றோர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் வீ கா சியோங் கூறினார்.

சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டத்தின் கீழ், யாரேனும் தங்கள் குழந்தைகளையோ அல்லது எந்த வயதுக்குட்பட்ட நபரையோ தங்கள் வாகனத்தை ஓட்ட அனுமதித்தால் அவர்கள் பொறுப்பேற்க முடியும் என்று 16 வயது சிறுவனின் பெற்றோருக்கு எதிராக அமைச்சகம் நடவடிக்கை எடுக்குமா என்று  வீ கா சியோங்கிடம் கேட்கப்பட்டது.

இந்த வழக்கில் அலட்சியம் மற்றும் மற்றொரு தரப்பினருக்கு காயம் ஏற்பட்டால், வாகனத்தின் உரிமையாளர்களாக பதின்ம வயதினரின் பெற்றோருக்கு எதிராக “கடுமையான நடவடிக்கை” எடுக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

பதின்ம வயதினர் சரியான ஓட்டுநர் உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டுவதால், எந்தவொரு காயமும் அல்லது சேதமும் காப்பீட்டின் கீழ் வராது என்றும் வீ கூறினார். பாதசாரிகளின் பாதுகாப்பை நாம் பாதுகாக்க வேண்டும் என்றார் அவர்.

நேற்று, பெடோங்கின் செமிலிங் அருகே 16 வயது சிறுவன் ஓட்டிச் சென்ற பெரோடுவா அல்சாவால் அவரது சக ஊழியர் பலத்த காயமடைந்தார். புல் வெட்டும் தொழிலாளி ஒருவர் கொல்லப்பட்டார்.

புல் வெட்டும் தொழிலாளியான மியான்மர் நாட்டைச் சேர்ந்த சிங்லோபா (20) தலையில் பலத்த காயம் அடைந்து சம்பவ இடத்திலேயே உயிரிழந்ததாக கோல மூடா காவல்துறைத் தலைவர் ஜைதி சே ஹாசன் தெரிவித்தார். அவரது சக ஊழியர் ஜமால் ஹுசன் ஃபோசோல் ஹக் 33, வலது தோள்பட்டை உடைந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here