வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் இ-கோட்டா முறை நிறுத்தப்பட்டது

வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் மையப்படுத்தப்பட்ட மேலாண்மை அமைப்பின் (FWCMS) இ-கோட்டாவை மனிதவள அமைச்சகம் நிறுத்தியுள்ளது. இது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் ஒதுக்கீட்டின் விண்ணப்பம், சரிபார்ப்பு மற்றும் ஒப்புதல் ஆகியவற்றை அனுமதிக்கிறது.

மாறாக, வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்பும் அனைத்து முதலாளிகளும் இப்போது அமைச்சகத்தின் ஒரு நிறுத்த மையத்தில் நேர்காணலில் கலந்து கொள்ள வேண்டும்.

நேற்று வெளியிடப்பட்ட ஒரு குறிப்பாணையில், தீபகற்ப மலேசிய தொழிலாளர் துறை (JTKSM) துணை இயக்குநர் ஜெனரல் அஸ்ரி அப் ரஹ்மான், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் ஒதுக்கீட்டை விரைவுபடுத்துவதற்காக அமைக்கப்பட்ட தற்காலிக சிறப்புக் குழு, வெளிநாட்டுக் கையாள்வதில் “மறைமுகமாக செயல்முறை மற்றும் JTKSM இன் ஈடுபாட்டை மாற்றியுள்ளது” என்றார். FWCMS மின் ஒதுக்கீடு தொகுதி மூலம் பணியாளர் விண்ணப்பங்கள்.

மே 6 அன்று மனிதவள அமைச்சகத்தின் உத்தரவுப்படி, JTKSM ஆல் இன்னும் செயலாக்கப்பட்டு வரும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான அனைத்து கோரிக்கைகளும் தொழிலாளர் துறை அல்லது தலைமையகத்தில் இருந்தாலும், உடனடியாக நிறுத்தப்பட வேண்டும். இந்த உத்தரவு உடனடியாக அமலுக்கு வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 12 அன்று நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில், மனிதவள அமைச்சர் எம் சரவணன், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான அனுமதிகளை உடனடியாக அங்கீகரிக்கும் அதிகாரம் FWCMS போர்ட்டால் மாற்றப்பட்டுள்ளதாக கூறினார்.

விவசாயம், கட்டுமானம், உற்பத்தி, தோட்டங்கள் மற்றும் சேவைகள் ஆகிய ஐந்து துறைகளில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான 179,451 விண்ணப்பங்கள் ஆறு வாரங்களுக்குள் செயலாக்கப்பட்டு அங்கீகரிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here