நஜிப் மற்றும் அவரது மகன் திவால் நடவடிக்கைகளை ஒத்திவைக்க நீதிமன்றம் அனுமதிக்கிறது

நஜிப் ரசாக் மற்றும் அவரது மகன் நஜிபுதின் ஆகியோர் கூட்டரசு நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்த மேல்முறையீட்டு மனுக்கள் நிலுவையில் உள்ள நிலையில், வரி பாக்கியை செலுத்தத் தவறியதற்காக தங்களுக்கு எதிரான திவால் நடவடிக்கைகளை ஒத்திவைக்கக் கோரிய மனுவை உயர் நீதிமன்றம் இன்று அனுமதித்தது.

தந்தையும் மகனும் உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்திற்கு (IRB) முறையே RM1.69 பில்லியன் மற்றும் RM37.6 மில்லியன் வரி பாக்கியை செலுத்த வேண்டியுள்ளது. நஜிப் மற்றும் நஜிபுதீன் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் வீ யோங் காங், உயர் நீதிமன்ற துணைப் பதிவாளர் ஐடா ரஹாயு ஷெரீப் முன் ஆன்லைன் வழக்கு நிர்வாகத்தின் போது தனது வாடிக்கையாளர்களின் விண்ணப்பத்தை நீதிமன்றம் அனுமதித்ததாக செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். வழக்கு நிர்வாகத்தில் IRB வழக்கறிஞர் அதாரி ஃபாரிஸ் அம்மெரி ஹுசைனும் கலந்து கொண்டார்.

“ஐஆர்பியால் பெறப்பட்ட சுருக்கத் தீர்ப்பின் மீது எனது இரண்டு வாடிக்கையாளர்களின் மேல்முறையீட்டை செயல்படுத்த திவால் நடவடிக்கைகளை ஒத்திவைப்பதற்கான விண்ணப்பம் செய்யப்பட்டது. இது வரி பாக்கிகளை செலுத்துமாறு அவர்களுக்கு உத்தரவிட்டது. இது கூட்டரசு நீதிமன்றத்தால் தீர்மானிக்கப்படும்” என்று வீ கூறினார். வழக்கு மேலாண்மைக்காக அக்டோபர் 4-ம் தேதியை நீதிமன்றம் அமைத்தது. நஜிப்பும் நஜிபுதீனும் கடனாளிகள் என்று கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 4 ஆம் தேதி ஐஆர்பி மூலம் அரசாங்கம் திவால் நோட்டீஸை உயர் நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்தது.

அந்த அறிவிப்பின்படி நஜிப், ஜூலை 22, 2020 (நீதிமன்றத் தீர்ப்பின் தேதி) முதல் கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 4 வரையிலான மொத்த நிலுவையின் மீது ஆண்டுக்கு 5% வட்டியுடன் RM1.69 பில்லியன் செலுத்த வேண்டும். அதாவது RM45.9 மில்லியன், மற்றும் RM15,000 செலவுகள். கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 4 வரை செலுத்த வேண்டிய தொகை RM1,738,804,204.16.

நஜிபுதீனைப் பொறுத்தவரை, அவர் ஜூலை 6, 2020 (நீதிமன்றத் தீர்ப்பின் தேதி) முதல் கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 4 வரையிலான மொத்த நிலுவைத் தொகையில் ஆண்டுக்கு 5% வட்டியுடன் RM37.6 மில்லியன் செலுத்த வேண்டும், அதாவது RM1.1 மில்லியன், மற்றும் செலவுகள் RM10,000. கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 4 வரை, செலுத்த வேண்டிய தொகை RM38,758,370.93.

நஜிப்பும் நஜிபுதீனும் கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 9ஆம் தேதி மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் தங்கள் மேல்முறையீட்டில் தோல்வியடைந்தனர், ஆனால் அவர்களின் விண்ணப்பம் கூட்டரசு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்வதற்கான அனுமதிக்கான விண்ணப்பத்தின் விசாரணை நிலுவையில் இருக்கும் வரை தீர்ப்பை நிறுத்தி வைக்க அனுமதித்தது. வரி பாக்கி வழக்கில் ஐஆர்பி பெற்ற தீர்ப்புக்கு மேல் முறையீடு செய்ய நஜிப்பும் நஜிபுதீனும் மே 10 அன்று கூட்டரசு நீதிமன்றம் அனுமதி வழங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here