கேங் கொந்தோங் (Geng Kontong) உறுப்பினர்கள் என நம்பப்படும் மூன்று சகோதரர்கள் காவல்துறையினரால் கைது

கூலிம், மே 22 :

கடந்த புதன்கிழமை, இங்கு அருகிலுள்ள தாமான் கெமுனிங்கில் உள்ள தொலைபேசிக் கடையை உடைத்து, பாதுகாப்பாக தப்பிச் செல்லும் போது கேங் கொந்தோங்கின் உறுப்பினர்கள் என நம்பப்படும் மூன்று உடன்பிறப்புகள் காவல்துறையினரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கூலிம் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவு, கூலிம் மாவட்டத்திலும் பினாங்கிலும் மேற்கொண்ட பல சோதனைகள் மூலம், 21 முதல் 28 வயதுடைய மூன்று சகோதரர்கள் உட்பட ஐந்து சந்தேக நபர்களுடன் கைது செய்யப்பட்டனர்.

முன்னதாக, அதிகாலை 5.40 மணியளவில், சந்தேகத்திற்கிடமான நிலையில் மூன்று பேர் பெட்டகத்தை இழுத்துச் செல்வதைக் கண்டதாக பொதுமக்களிடமிருந்து போலீசாருக்குத் தகவல் கிடைத்தது.

போலீஸ் ரோந்து காரின் உறுப்பினர்கள் விரைவில் சம்பவ இடத்திற்கு வந்தனர், சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் ஒரு பட்ஜெட் ஹோட்டலில் பாதுகாப்பாக தப்பித்துச் செல்ல முயன்றபோது, போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

அதைத் தொடர்ந்து, ஒரு மொபைல் போன் கடையின் பின்பக்க கதவு உடைக்கப்பட்டு, 30 மொபைல் போன்கள் மற்றும் ஆவணங்கள் அடங்கிய பெட்டகம் இல்லாததைக் கண்டு, அதன் உரிமையாளர் போலீசில் புகாரளித்தார்.

புகாரைத் தொடர்ந்து, மாவட்டத்தில் முதல் சாலையோர சோதனையில் இரண்டு சந்தேக நபர்களைக் கைது செய்ய முடிந்தது, அதைத் தொடர்ந்து சிம்பாங் எம்பாட் பினாங்கில் உள்ள தாமான் கசாவாரி விடுதியில் மேலும் மூன்று சந்தேக நபர்களை போலீசார் கைது செய்தனர் என்று கூலிம் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், கண்காணிப்பாளர் முகமட் ரெட்சுவான் சாலே கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, மற்றொரு சந்தேக நபர் ஜீன்ஜோங்கின் கம்போங் படாங் ஜாங்குஸில் கைது செய்யப்பட்டார், மேலும் இரண்டு பேர் பினாங்கில் கைது செய்யப்பட்டனர் என்றார்.

“இந்தக் குழுவின் உறுப்பினர்கள் மூன்று உடன்பிறந்தவர்களைக் கொண்டிருப்பதாக விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது, மேலும் அவர்கள் கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து திருட்டு மற்றும் கடையில் திருட்டு நடவடிக்கைகளில் தீவிரமாக ஈடுபட்டுள்ளனர்.

“மூன்று உடன்பிறப்புகளைத் தவிர, குற்றவியல் குழுவிடமிருந்து திருடப்பட்ட பொருட்களை வாங்கிய நபர்களைக் கொண்ட மேலும் ஐந்து சந்தேக நபர்களையும் போலீசார் கைது செய்தனர்,” என்று அவர் இன்று தனது அலுவலகத்தில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது கூறினார்.

சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து சந்தேக நபர்களையும் கைது செய்ததன் மூலம், மாவட்டத்தைச் சுற்றியுள்ள கடைகள் மற்றும் வீடுகளில் திருடப்பட்ட நான்கு வழக்குகளைத் தீர்க்க முடியும் என்று காவல்துறை நம்புவதாகவும், பினாங்கிலும் இந்தக் கும்பலால் இதே போன்ற பல வழக்குகள் நடந்ததற்கான வாய்ப்பை தாம் நிராகரிக்கவில்லை என்றும் கூறினார்.

“சந்தேக நபர்கள் அனைவருக்கும் குற்றவியல் மற்றும் போதைப்பொருள் வழக்குகளில் முந்தைய பதிவுகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது, மேலும் அவர்கள் குற்றவியல் சட்டத்தின் 457 வது பிரிவின் கீழ் விசாரணையில் உதவுவதற்காக ஏழு நாட்கள் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டனர்.

“கடையில் திருட்டு நடவடிக்கையின் போது சந்தேகநபர்கள் பயன்படுத்திய கார் மற்றும் இரண்டு மோட்டார் சைக்கிள்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here