போலீசார் அதிகாரங்களை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக ஆடவர் குற்றச்சாட்டு

ஜாலான் செராஸ் உத்தாமாவில் சனிக்கிழமையன்று உணவுக் கடையில் தற்செயலான சோதனையின் போது தனது செல்போனை காவலர்கள் குழுவிடம் ஒப்படைக்க மறுத்ததற்காக காவலில் வைக்கப்பட்டபோது, ​​காவல்துறையின் அதிகாரங்களை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாக ஒரு டுவிட்டர் பயனர் சமூக ஊடகங்களில் குற்றம் சாட்டினார்.

செய்தியிடல் விண்ணப்பத்தில் உள்ள இடுகைகளில், அந்த நபர் மதியம் 2.30 மணியளவில் தனது தாயின் வீட்டிற்கு அருகிலுள்ள உணவுக் கடையில் தேநீர் அருந்தியதாகக் கூறுகிறார். அப்போது இரண்டு சாதாரண உடையில் இருந்த காவலர்கள் அவரை அணுகி தங்களை போலீஸ் என்று அடையாளம் காட்டினர்.

அவரது அடையாள அட்டை மற்றும் செல்போனை ஒப்படைக்குமாறு போலீசார் அவரிடம் கேட்டதாகவும், அடையாள அட்டை ஏன் தேவை என்று அவர்களிடம் கேட்கத் தூண்டியது என்றும் அவர் கூறினார். எந்தச் சட்டத்தையும் குறிப்பிடாமல், அவர் செய்த குற்றங்கள் எதுவும் குறிப்பிடப்படாமல், தனது தொலைபேசியைச் சரிபார்க்க தங்களுக்கு உரிமை இருப்பதாக போலீசார் தன்னிடம் கூறியதாக அந்த நபர் கூறினார்.

அந்த நபர் தனது செல்போனைப் பிடித்துக் கொண்டு, அதைக் கைப்பற்றாமல் போலீசாரைப் பார்க்க அனுமதித்ததாகக் கூறினார். வாட்ஸ்அப் அப்ளிகேஷனைத் திறந்ததும் போலீஸ்காரர் தேடுபொறியைக் கிளிக் செய்து “MKT” என்ற எழுத்துக்களைக் கொண்டு தேடினார்.

போலீசாரின் நடவடிக்கையால் தான் கோபமடைந்ததாகவும், தனது செல்போனை விரைவாக வைத்திருந்ததாகவும் அந்த நபர் கூறினார். அவர் தனது காருக்குச் சென்றபோது, ​​​​அதிகமான போலீஸார் அவரை தடுத்து, அவரது வாகனத்தில் ஏறுவதைத் தடுக்க முயன்றனர். காவல்துறையினர் தன்னைத் தள்ளிவிட்டதாகவும், அவர்களுடன் முரட்டுத்தனமாக நடந்து கொண்டதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

நான் அமைதியாக இருந்தேன், கத்தினேன், எனது இயக்கங்களுக்கு இடையூறு ஏற்படாமல் இருக்க எனக்கு உரிமை உண்டு என்று வலியுறுத்தினேன். அவர்கள் எனது தொலைபேசியை பலமுறை பறிக்க முயன்றனர். அவர்கள் குண்டர்கள் மற்றும் காவல்துறை அல்ல என்பது போல் அவர்களால் சூழப்பட்டேன்.

பின் இருக்கையில் இரண்டு போலீஸ்காரர்களுடன் காரை ஓட்டிச் சென்றதால், அவர் தனது தாயின் வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டதாக அவர் கூறினார். பின்னர், போலீசார் அவரை செராஸ் மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்திற்கு அழைத்துச் சென்றனர், அங்கு ஒரு அதிகாரி அவரிடம் செல்போனை ஒப்படைக்கும்படி கூறினார். காவல்துறையுடன் மூன்று மணி நேரத்திற்கும் மேலாக செலவழித்ததால் தான் உத்தரவுக்கு அடிபணிந்ததாக அவர் கூறினார்.

பின்னர், நான் விடுவிக்கப்பட்டேன். அதன் உரிமைகள் குறித்து பொதுமக்கள் நிலைநிறுத்தும்போது, ​​போலீசார் எங்களை பணி செய்ய விடாமல் தடுப்பதாக குற்றம் சாட்டுகின்றனர். சாதாரண மனிதனுக்கு காவல் நிலையத்தில் எது வேண்டுமானாலும் நடக்கலாம். பயமுறுத்துவதற்கு, ஒரு நபரை மிரட்டுவதற்கு போலீஸ் ஒரு முழு குழுவைப் பயன்படுத்துகிறது.

இது யாருக்கும் நடக்கலாம். செல்போன்களை ஒப்படைக்க மறுக்கும் போது ஏற்படும் மிரட்டல்கள். காவல்துறை அதிகாரத்தை தவறாக பயன்படுத்தும்போது நமது உரிமைகள் எங்கே. காவல் நிலையங்கள் பாதுகாப்பான இடம் இல்லை. அவர்கள் காவல்துறையினரா அல்லது ரவுடிகளா? அவர் கேட்டார்.

வாட்ஸ்அப் அப்ளிகேஷன் மூலம் சட்டவிரோத லாட்டரி புக்மேக்கர்களுடன் பந்தயம் கட்டுவதில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகத்தின் பேரில் அந்த நபரை போலீசார் சோதனை செய்தபோது குற்றத்தடுப்பு ரோந்து பணியில் ஈடுபட்டிருந்ததாக செராஸ் போலீஸ் தலைவர் ஏசிபி முஹம்மது இட்ஸாம் ஜாபர்  தெரிவித்தார்.

“போலீசார் அவரது செல்போனை ஆய்வு செய்ய விரும்பியபோது அந்த நபர் தனது ஒத்துழைப்பைக் கொடுக்கவில்லை. மேலும் தனது காரில் தனது உறவினர் வீட்டிற்கு புறப்பட்டார். காவலர்கள் தங்கள் மேலதிகாரியின் உதவியை நாடினர். பின்னர் அவர் வீட்டிற்கு வந்து அந்த நபரை காவல் நிலையத்திற்கு அழைத்துச் செல்வதற்கு முன்பு நிலைமையை விளக்கினார்.

முஹம்மது இட்ஸாம் கூறுகையில், செல்போனை ஆய்வு செய்ததில், வாட்ஸ்அப் பயன்பாடு நிறுவல் நீக்கப்பட்டது மற்றும் சட்டவிரோத லாட்டரி பெட்டிங்கில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் அனைத்து ஆதாரங்களும் அழிக்கப்பட்டதை போலீசார் கண்டறிந்தனர். அந்த நபரின் விவரங்கள் பதிவு செய்யப்பட்ட பின்னர், அவர் நிபந்தனையின்றி விடுவிக்கப்பட்டதாகவும் இது தொடர்பாக காவல்துறையில் புகார் அளிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here