திறமையான தொழிலாளர்களை ஜப்பானுக்கு அனுப்புவது குறித்து விவாதிக்கப்படும் என்கிறார் சரவணன்

ஜப்பானில் பணிபுரிய சில துறைகளில்  திறமையான மலேசிய தொழிலாளர்களை அனுப்புவது தொடர்பான ஒத்துழைப்பு ஒப்பந்தம் (MoC) இரு நாடுகளாலும் பேசப்படும் என்று டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் கூறினார். பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பின் உத்தியோகபூர்வ விஜயத்துடன் இணைந்து நாளை (மே 25) முதல் 28 ஆம் திகதி வரை ஜப்பானுக்கான தனது பணி பயணத்தின் முக்கிய உந்துதல்களில் இதுவும் ஒன்றாகும் என்று மனிதவள அமைச்சர் கூறினார்.

செவ்வாயன்று (மே 24) ஒரு அறிக்கையில், ஜப்பானின் வெளியுறவு அமைச்சகம், சுகாதாரம், தொழிலாளர் மற்றும் சமூக நல அமைச்சகம் மற்றும் அதன் தேசிய போலீஸ் ஏஜென்சியின் பங்கேற்புடன் ஜப்பானிய நீதி அமைச்சர் யோஷிஹிசா ஃபுருகாவாவுடன் இணைந்து MoC இல் கையெழுத்திடுவதாக சரவணன் தெரிவித்தார். MoC இன் குறிக்கோள், உள்ளூர் மக்களிடையே திறமையான பணியாளர்களை உருவாக்க நாட்டின் தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழிற்கல்வி மற்றும் பயிற்சியை (TVET) உயர்த்த உதவுவதாகும்.

MoC உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் ஜப்பானில் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு அனுபவத்தையும் நிபுணத்துவத்தையும் பெறுவதற்கான வாய்ப்பையும் வழங்குகிறது, பின்னர் அவர்கள் திரும்பும்போது, ​​மலேசியாவில் தொடர்புடைய தொழில்களுக்கு பங்களிக்க முடியும் என்று சரவணன் கூறினார்.

MoC பல்வேறு தொழில்களை உள்ளடக்கிய 14 திறமையான தொழிலாளர் துறைகளை கோடிட்டுக் காட்டுகிறது. அதாவது மென்பொருள் மற்றும் இயந்திர பாகங்கள், விமான போக்குவரத்து, ஆட்டோமொபைல் பழுது மற்றும் பராமரிப்பு,  தொழில்துறை இயந்திரங்கள் ஆகியவையாகும். இது நாட்டின் வேலைவாய்ப்புத் துறையில் 35% உயர் திறன்மிக்க தொழிலாளர்களின் இலக்கை அடையும் பகிரப்பட்ட செழிப்பு தொலைநோக்கு 2030 (WKB2030) இன் கீழ் அரசாங்கத்தின் நோக்கத்துடன் ஒத்துப்போகிறது.

அவரது பணிப் பயணத்தின் போது, ​​மீட்பு மற்றும் மறுவாழ்வு தொடர்பான உலகின் முதல் Cyberdyne Studio to view the state-of-the-art neuro-robotics technology, Robot Suit HAL (Hybrid Assistive Limb) சரவணன் விஜயம் செய்வார். பேராக்கில் கட்டப்படும் National Neuro-Robotics and Cybernics Rehabilitation Centre மறுவாழ்வு மையத்தை நிறுவுவதற்கு இது ஒரு அளவுகோலாக இருக்கும் என்று சரவணன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here