நேபாள நாட்டவர் அல்லாதவர்களையும் பாதுகாவலர்களாக பணியமர்த்த கொள்கையளவில் இணக்கம்

நேபாள நாட்டவர் அல்லாதவர்களை பாதுகாவலர்களாக பணியமர்த்துவதற்கு அரசாங்கம் கொள்கையளவில் இணக்கம் தெரிவித்துள்ளதாக  உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீன் தெரிவித்துள்ளார். பெரித்தா ஹரியான் அறிக்கையின்படி, அமைச்சகம் கொள்கையை முடிவு செய்துள்ளதாகவும் புதிய மூல நாடுகளுடன் பேச்சுவார்த்தைகளை தொடங்கும் என்றும் ஹம்சா கூறினார் – இருப்பினும் அவர் நாடுகளைக் குறிப்பிடவில்லை.

கொள்கையை இறுதி செய்வதற்கு முன், தொழில்துறையினர், பாதுகாப்பு அமைச்சகம் மற்றும் வெளியுறவு அமைச்சகத்துடன் கலந்துரையாடல் நடத்தப்படும் என்றார். நேபாளரல்லாத பாதுகாப்புக் காவலர்களை உள்வாங்குவது மூல நாடுகளைச் சார்ந்தே இருக்கும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

பெர்னாமா அறிக்கையின்படி, பாதுகாப்புத் துறையில் காலியிடங்களை நிரப்பும் முயற்சியில் பங்களாதேஷ், பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் இந்தோனேசியாவிலிருந்து உரிமம் பெற்ற பாதுகாப்பு நிறுவனங்களை பணியமர்த்த அனுமதிப்பது குறித்து அரசாங்கம் பரிசீலித்து வருவதாக நவம்பர் மாதம் ஹம்சா கூறினார். தற்போது, நேபாளத்தைச் சேர்ந்தவர்களை மட்டுமே காவலர்களாக பணியமர்த்த அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here