தாயின் கன்னத்தில் அறைந்த வாலிபருக்கு நான்கு மாதங்கள் சிறை

கோத்தா பாரு, மே 29 :

கடந்த மாதம், தனது தாயின் வலது கன்னத்தில் அறைந்த குற்றச்சாட்டில், மீன் வியாபாரியாக வேலை செய்யும் வாலிபருக்கு, நான்கு மாத சிறை தண்டனை விதித்து மாவட்ட நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட முகமட் சைபுல்லா ஜூசோ, 32, என்பவருக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டு மாவட்ட நீதிமன்ற நீதிபதி முகமட் இஸ்தாம் நைம் சே அனி முன்நிலையில் மொழிபெயர்ப்பாளரால் வாசிக்கப்பட்டபோது, அவர் தனது குற்றச்சாட்டை ஒப்புக்கொண்டார்.

குற்றச்சாட்டின்படி, ஏப்ரல் 14 ஆம் தேதி காலை 11.18 மணியளவில் கம்போங் தெலோக் பாஞ்சியில், தனது 67 வயதான தாயின் கன்னத்தில் அறைந்ததாக அந்த நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 323 இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, அதே குறியீட்டின் பிரிவு 511 உடன் சேர்த்து படிக்கப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக ஒரு வருட சிறைத்தண்டனை அல்லது RM2,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

வழக்கின் உண்மைகளின் அடிப்படையில், குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் தன் தாயாரிடம் RM50 கேட்டார், ஆனால் அவரது தாயார் RM10 கொடுத்தார், இதனால் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் வெறித்தனமாக சென்று பாதிக்கப்பட்டவரின் வலது கன்னத்தில் அறைந்தார், அதனைத்தொடர்ந்து அவரது தாயார் பெங்கலான் சேப்பா காவல் நிலையத்தில் புகார் அளித்தார்.

வழக்கு விசாரணை அதிகாரி இன்ஸ்பெக்டர் சித்தி ஆயிஷா அப்துல் மனாப்பினால் நடத்தப்பட்டது, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தரப்பில் தேசிய சட்ட உதவி அறக்கட்டளையிலிருந்து (YBGK) வழக்கறிஞர் இன்டான் நூர் நாதிரா இஸ்மாயில் ஆஜரானார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதால், மற்றும் நீதிமன்ற நேரத்தை மிச்சப்படுத்தியதால், அவருக்கு குறைந்தபட்ச சிறைத்தண்டனை வழங்குமாறு குற்றவாளி தரப்பு வக்கீல் விண்ணப்பித்தார்.

பின்னர், ஏப்ரல் 14ஆம் தேதி குற்றவாளி கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து நான்கு மாத சிறைத்தண்டனையை நீதிமன்றம் விதித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here