சிங்கப்பூரில் அதிக காலம் தங்கியிருந்த மலேசியர் வாடகை மோசடியில் ஈடுபட்டதற்காக சிறைத்தண்டனையுடன் கூடிய பிரம்படி

சிங்கப்பூரில் ஆறு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தங்கி, வாடகை மோசடியில் தனது சக நாட்டினரை 10,000 சிங்கப்பூர் டாலர்களை ஏமாற்றிய 40 வயதான மலேசியருக்கு 14 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனையும் மூன்று முறை பிரம்படி வழங்கப்பட்டது.

Er Chern Siew ஏழு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். அவற்றில் ஆறு மோசடி தொடர்பானவை மற்றும் ஒன்று நாட்டில் அதிக காலம் தங்கியதற்காக.

அவர் அக்டோபர் 14 அன்று கைது செய்யப்பட்டதாக சிங்கப்பூர் போர்ட்டல் டுடே ஆன்லைன் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. வேலை தேடுவதற்காக அவர் முதன்முதலில் மே 2015 இல் பேருந்து மூலம் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைந்தார். ஆனால் அவருக்கு 14 நாள் பயண அனுமதி மட்டுமே இருந்தது.

சிங்கப்பூரின் எஸ்டேட் ஏஜெண்டுகள் சட்டத்தின் மூலம் உரிமம் பெறவில்லை என்றாலும், எர் நாட்டில் 2,394 நாட்கள் விற்பனையாளர் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் முகவராகப் பணியாற்றியதாக துணை அரசு வழக்கறிஞர் கேப்ரியல் சூங் கூறினார்.

பிடிபடுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக, அவர் நாடு முழுவதும் பல்வேறு இடங்களில் தங்கியிருந்தார். மேலும் அவரது நண்பரின் பெயரான லிம் சாவ் சென் என்ற பெயரில் வெளியிடப்படாத இடத்தில் ஒரு யூனிட்டிற்கான குத்தகையில் கையெழுத்திட்டார்.

தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் சிங்கப்பூரின் MySejahtera செயலிக்கு சமமான TraceTogether ஃபோன் செயலிக்கு இந்த நண்பரின் அடையாள விவரங்களையும் அவர் பயன்படுத்தினார் மற்றும் அவரது காதலியான Kok Po Yen இன் கீழ் தனது மொபைல் எண்ணைப் பதிவு செய்தார்.

கடந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம் அவரது மோசடியில் பாதிக்கப்பட்ட ஒருவர் காவல்துறையில் புகார் அளித்ததை அடுத்து அவர் கைது செய்யப்பட்டார்.

கடந்த ஆண்டு ஜூலை 1 மற்றும் செப்டம்பர் 26 க்கு இடையில், லோராங் 35 கெய்லாங்கில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் அதே யூனிட்டுக்கு வாடகை வைப்புத்தொகையை வைப்பதற்காக பாதிக்கப்பட்ட 14 பேரை எர் ஏமாற்றியது கண்டறியப்பட்டது.

அவர் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் குறைந்தது ஐந்து மலேசியர்கள் அடங்குவர். அவர்கள் அனைவரும் பெண்கள், அதே சமயம் சம்பந்தப்பட்ட பணத்தின் தொகை S$800 முதல் S$850 வரை இருந்தது.

சிங்கப்பூரில் வசிக்கும் மலேசியர்களாகத் தோன்றும் நபர்களுக்கு அவர் நிர்வகித்த சொத்துக்களை வாடகைக்கு எடுப்பதில் ஆர்வத்தைப் பெறுவதற்கு சமூக ஊடகங்களில் செய்தி அனுப்புவார் என்று சூங் கூறினார்.

அவர் தனது காதலியின் வங்கிக் கணக்கில் வாடகை வைப்புத் தொகையாக S$850 டெபாசிட் செய்யும்படி ஒரு பெண்ணை நம்பவைத்து மோசடி செய்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here