பயணிகளின் அடையாளச் சரிபார்ப்புகள் படகு டிக்கெட்டின் அதிக விலையை தடுக்கலாம் என்கிறார் டாக்டர் வீ

ஆன்லைனில் விற்கப்படும் படகு டிக்கெட்டுகளில் பயணிகளின் பெயர்களை அச்சிடுவது அதிக விலையை தடுக்க வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறுகிறார்.

படகு டிக்கெட்டுகளை மறுவிற்பனை செய்பவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க கடல்சார் துறையை அனுமதிக்க சட்டம் எதுவும் இல்லை என்றாலும், சிக்கலை சமாளிக்க பயணிகள் அடையாள சோதனையை நடத்துமாறு போக்குவரத்து துறையை கேட்டுக் கொண்டதாக போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறினார். அதிக செலவு செய்து மறுவிற்பனையாளர்களிடமிருந்து டிக்கெட்டுகளை வாங்கத் தயாராக இருக்கும் நுகர்வோர் இருக்கலாம்.  ஆனால் இது நிறுத்தப்பட வேண்டும்.

ஆன்லைன் டிக்கெட் விற்பனையானது நுகர்வோருக்கு பயனளிக்க வேண்டும், டிக்கெட் விலையை உயர்த்துவதன் மூலம் இந்த வசதியை துஷ்பிரயோகம் செய்யும் மறுவிற்பனையாளர்கள் அல்ல, இது நிச்சயமாக பொதுமக்களை பாதிக்கும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 10) பேஸ்புக் பதிவில் கூறினார்.

கோல பெர்லிஸ் மற்றும் கோல கெடா ஜெட்டிகளில் இருந்து பயணிகள் படகுச் செயல்பாடுகளைக் கவனிப்பதற்காக டாக்டர் கோல-லங்காவி படகு முனையத்திற்குச் சென்று கொண்டிருந்தார். மறுவிற்பனையாளர்களால் சட்டவிரோத டிக்கெட் விற்பனையின் செயல் தொடர்ந்து பரவாமல் இருக்க படகு டிக்கெட்டுகளின் விற்பனையை நான் மதிப்பாய்வு செய்தேன்.

ஆன்லைனில் டிக்கெட்டுகளை வாங்கும் மறுவிற்பனையாளர்கள் உள்ளனர். மேலும் அவர்களால் ‘முடியவில்லை’ என்ற காரணத்தைப் பயன்படுத்தி சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு டிக்கெட்டுகளை விற்கிறார்கள். கோல பெர்லிஸ் ஜெட்டிக்கான டிக்கெட்டுகள் RM18க்கும், கோல கெடா ஜெட்டிக்கு RM23க்கும் விற்கப்படுகின்றன. லங்காவி குடியிருப்பாளர்களுக்கு RM3 தள்ளுபடியுடன். இருப்பினும், மறுவிற்பனையாளர்கள் விலையை உயர்த்துகிறார்கள். சில நேரங்களில் RM60 வரை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here