அடையாள அட்டை தொடர்பில் பொய் புகார் அளித்த தர்மலிங்கத்திற்கு 1,500 வெள்ளி அபராதம்

தனது அடையாள அட்டை தொடர்பில் பொய் புகாரினை அளித்த லோரி உதவியாளரான கே.தர்மலிங்கத்திற்கு 1,500 வெள்ளி அபாரதம் விதிக்கப்பட்டது. அபராத்தை செலுத்த தவறினால அவர் இரண்டு மாத சிறைத்தண்டனையை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் தெரிவித்தது. குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட 34 வயதான ஆர். தர்மலிங்கம் என்பவருக்கு மாஜிஸ்திரேட் ஜாஃப்ரான் ரஹீம் ஹம்சா அபராதத்தை விதித்தார்.

சந்தையில் ஒரு திருடனிடம் தனது அடையாள அட்டையை தொலைத்துவிட்டதாக போலீஸ் கார்ப்ரல் ஒருவரிடம் தெரிவித்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அது பொய்யானது என்று அவர் அறிந்திருந்தார்.  கடந்த ஜூன் மாதம் 12ஆம் தேதி  இரவு 9 மணியளவில் கிளானா ஜெயா போலீஸ் நிலையத்தில் பொய் புகார் செய்யப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 182 இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, ஆறு மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அதிகபட்சமாக RM2,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும்.

தணிக்கையில், தர்மலிங்கம் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் ஜாஸ்மின் ஃபெயித், அடையாள அட்டையை இழந்ததற்காக கூட்டுப் பணம் செலுத்துவதைத் தவிர்க்க தனது கட்சிக்காரர் இப்படிச் செய்ததாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். எனது கட்சிக்காரர் இந்த தவறுக்காக வருந்துவதாகவும்  மற்றும் ஏற்பட்ட சிரமத்திற்கு மன்னிப்பு கேட்டபதாகவும் அவர் கூறினார், தனியாக இருக்கும் தனது கட்சிக்காரர் பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட தனது தந்தைக்கு ஆதரவாக இருந்தார். துணை அரசு வக்கீல் சித்தி மரியம் ஜமீலா முகமட் கமல் வழக்கு தொடர்ந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here