இந்தியா, பாகிஸ்தான் தொழிலாளர்களுக்கு அனுமதி வழங்குவீர்; தோட்ட உரிமையாளர்கள் கோரிக்கை

 இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தானில் இருந்து தொழிலாளர்களை வருவிப்பது  குறித்து பரிசீலிக்குமாறு தோட்ட உரிமையாளர்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர். மேலும் இந்தோனேசியா மற்றும் வங்காளதேசத்தைச் சேர்ந்தவர்களை அதிகம் சார்ந்திருக்க வேண்டாம்.

எவ்வாறாயினும், இது கடுமையான தொழிலாளர் நெருக்கடியை நிவர்த்தி செய்வதற்கான குறுகிய கால நடவடிக்கையாக மட்டுமே இருக்கும் என்று பெருந்தோட்ட கைத்தொழில் மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சர் ஸுரைடா கமருடின் கூறினார். வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைச் சார்ந்திருப்பதைக் குறைக்க இந்தத் துறை நீண்டகாலத் தீர்வுகளைக் காண வேண்டியது அவசியமானது என்றும் அவர் கூறினார்.

மலேசிய பாமாயில் வாரியம் (எம்பிஓபி) நடத்திய ஆராய்ச்சியின் அடிப்படையில், தோட்ட உரிமையாளர்களையும் ஆட்டோமேஷனுக்குத் திரும்புமாறு அறிவுறுத்தியுள்ளோம். கண்காணிப்பு மற்றும் பூச்சி கட்டுப்பாடு நோக்கத்திற்காக ட்ரோன்களைப் பயன்படுத்துவதும் இதில் அடங்கும் என்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஆட்டோமேஷனைப் பயன்படுத்துவது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைச் சார்ந்திருப்பதைக் குறைக்கவும், நீண்ட காலத்திற்கு தொழில்துறையை மேலும் நெகிழ வைக்க உதவும் என்றும் அவர் கூறினார். தானியங்கித்திறனைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், தோட்டங்கள் இத்துறைக்கு அதிகமான உள்ளூர் தொழிலாளர்களை ஈர்க்கும் என்று அமைச்சகம் நம்புகிறது.

மலேசிய தோட்ட உரிமையாளர்கள் சங்கம் சுமார் 120,000 தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையால் கடுமையான தொழிலாளர் நெருக்கடியை எதிர்கொள்கிறது என்று அவர் ஒப்புக்கொண்டார். இது அவர்களுக்கு 5%-10% வருவாய் இழப்பை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்று கூறினார்.

நாட்டில் கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதற்கும், தொற்று நோயிலிருந்து மக்களைப் பாதுகாப்பதற்கும் அனைத்துலக எல்லைகளை மூடுவதே இந்த பற்றாக்குறைக்கான முக்கிய காரணங்களில் ஒன்றாகும் என்பதை அனைத்து தரப்பினரும் அறிந்திருக்க வேண்டும்.

நாடு முழுவதும் உள்ள பாமாயில் தோட்டங்களுக்கு 32,000 புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை கொண்டு வருவதற்கான திட்டங்களுக்கு கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் அரசாங்கம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்று கூறிய அவர், இந்த இலக்கை அடைவதில் அமைச்சகம் எச்சரிக்கையுடன் நம்பிக்கையுடன் இருப்பதாகவும், அனுமதிகள் பிரச்சினை தீர்க்கப்பட்டு வருவதாகவும் கூறினார்.

நாங்கள் தற்போது மனிதவள அமைச்சகம், வெளியுறவு அமைச்சகம், குடிநுழைவுத் துறை மற்றும் கூட்டுறவு ஆணையம் மலேசியா உள்ளிட்டவற்றுடன் இணைந்து இந்த சிக்கலை விரைவில் தீர்க்க வேலை செய்கிறோம் என்று ஸுரைடா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here