சந்திரா கும்பலைச் சேர்ந்தவர்கள் என நம்பப்படும் 2 பெண்கள் உட்பட 14 பேருக்கு எதிராக நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டு

ஜார்ஜ்டவுன், ஜூன் 20 :

ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் குழுவான ‘கேங் சந்திரா’வைச் சேர்ந்தவர்கள் என்ற குற்றச்சாட்டின் பேரில், இரண்டு பெண்கள் மற்றும் ஒரு வங்காளதேச நாட்டவர் உட்பட மொத்தம் 14 பேருக்கு எதிராக, இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

நீதிபதி மஸ்தி அப்துல் ஹமீட் முன்னிலையில், அவர்கள் மீதான குற்றச்சாட்டுகள் தனித்தனியாக, அவரவருக்கு புரியும் மொழிகளில் வாசிக்கப்பட்டபோது, அவர்கள் அனைவரும் புரிந்துகொண்டதாக தலையசைத்தனர்.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர்களான ஏ.சந்திரன், 55; முகமட் அஸ்லிஷாம் சே ஆஸ்மி, 38; சி.பி.மரியா பிரகித், 48; எஸ்.போகராஜ், 29; முகமட் ஃபித்ரி முகமட் ஷஃபே, 41; மர்சுகி ஒஸ்மான், 42; மிலான் மசூட் ; 30 மற்றும் கே. சுப்ரமணியம், 49, ஏ.பாலசுப்ரமணியம், 61; ரோஸ்மன் முகமட் இஸ்மாயில், 49; எஸ்.புஸ்பாகரன், 45; ஏ. ரேமண்ட், 51; நூர் வாடியா அஜீஸ், 39, மற்றும் முகமட் . ஃபிட்ரி ஓடஸ், 39 ஆகியோர் அடங்குவர்.

குற்றச்சாட்டின்படி, இங்குள்ள வடகிழக்கு மாவட்டத்தில் கடந்த ஜனவரி 2016 முதல் மார்ச் 12, 2021 வரை ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் குழுவான ‘சந்திரா கும்பலின்’ உறுப்பினர்களாக இருந்ததாக, குற்றவியல் சட்டத்தின் 130V (1) பிரிவின் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது அதே சட்டத்தின் துணைப்பிரிவின் கீழ் தண்டனைக்குரியதாகும்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு குறையாத மற்றும் 20 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

வழக்கு விசாரணையை அரசு துணை அரசு வழக்கறிஞர் முகமட் ஃபக்ருராசி அஹ்மத் சலீம் நடாத்தினார். குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர்கள் தரப்பில் சைபுதீன் ரஃபீ மற்றும் ரொஹைசா அப்துல் ரஹீம் ஆகியோரால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் ஏழு பேர் மட்டுமே பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்பட்டனர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர்கள், அந்தந்த கட்சிக்காரர்களுக்கு ஜாமீன் கோரி விண்ணப்பித்த போதிலும், குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரையும் பிணையில் விடுவிக்க நீதிமன்றம் அனுமதிக்கவில்லை.

கடந்த மே 24 அன்று, நண்பகல் 12 மணிக்கு புக்கிட் அமானின் உதவியுடன் மாநில குற்றப் புலனாய்வுத் துறையால் மேற்கொள்ளப்பட்ட Op Cantas Tanjung III நடவடிக்கை  மூலம் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் குழு தோற்கடிக்கப்பட்டது.

பினாங்கு காவல்துறைத் தலைவர், டத்தோ முகமட் ஷுஹைலி முகமட்டின் கூற்றுப்படி, கடந்த ஆண்டு தெலுக் பகாங்கில் ஏராளமான போதைப்பொருள்களுடன் அவர்களின் தலைவர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் கும்பல் முடங்கியது என்றார்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது, ​​போலீசார் செயலில் உள்ள கைக்குண்டு, ஆறு துப்பாக்கிகள் மற்றும் 185 செயல்பாட்டிலுள்ள வெடிமருந்துகளையும் கண்டுபிடித்தனர், அவற்றில் சில தெலுக் பகாங் பகுதியில் உள்ள டுரியான் பழத்தோட்டத்தில் மறைத்து வைக்கப்பட்டிருந்தன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here