பொறுப்பற்ற தரப்பினரின் செயலால் வலது காலை இழந்த குட்டி யானை

லஹாட் டத்துவில் பொறுப்பற்ற தரப்பினர் வைத்த கயிறு வலையில் சிக்கி பலத்த காயம் அடைந்த குட்டி யானை தனது வலது காலை இழந்தது என்று சபா சுற்றுலா, கலாச்சாரம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் அமைச்சர் டத்தோ ஜாஃப்ரி அரிஃபின் தெரிவித்தார்.

சபா வனவிலங்குத் துறைக்கு சனிக்கிழமை (ஜூன் 18) அருகிலுள்ள துங்கு ஃபெல்டா சஹாபத் 5 இல் உள்ள பெண் குட்டி யானையின் நிலை குறித்து பொதுமக்களிடமிருந்து தகவல் கிடைத்தது. அதன் பிறகு திணைக்களத்தின் மீட்புக் குழு அதைக் கண்டுபிடித்தது.

அதன் கால் திசுக்கள் மிகவும் தீவிரமான மற்றும் செயலிழப்பதைத் தடுக்க, யானையின் கால் கால்நடை அதிகாரியால் துண்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். இந்த நிலைமை பாலூட்டியை ஊனப்படுத்தியதாகவும், அவது தனது மந்தையுடன் சுதந்திரமாக வாழ முடியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சபா வனவிலங்கு திணைக்களம் பொறி மற்றும் பொறுப்பான தரப்பினரைப் பற்றிய தகவல்களை வழங்குபவர்களுக்கு RM5,000 வெகுமதியை வழங்குவதாகவும், தகவல் அளிப்பவரின் அடையாளம் ரகசியமாக இருக்கும் என்றும் ஜாஃப்ரி கூறினார். இச்சம்பவம் தொடர்பாக தகவல் தெரிந்த பொதுமக்கள் 016-8109901 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here