போலீஸ் அதிகாரி போல் ஆள்மாறாட்டம் செய்ததாக ஆடவர் மீது குற்றச்சாட்டு

ஈப்போ, ஜூன் 23 :

கடந்த திங்கட்கிழமை (ஜூன் 20) தன்னை ஒரு போலீஸ் அதிகாரி போல் ஆள்மாறாட்டம் செய்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் ஒருவர் மாவட்ட நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றஞ்சாட்டப்பட்டார்.

C. Kevin Cornelius, 41, என்ற குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை, தனது உடலில் மார்பின் மற்றும் கஞ்சாவை செலுத்தியதாகக் கூறப்படும் மற்றொரு குற்றச்சாட்டையும் அதே நீதிமன்றத்தில் எதிர்கொண்டார்.

எவ்வாறாயினும், அவர் மீதான குற்றச்சாட்டுகளும் மாவட்ட நீதிமன்ற நீதவான் நூர் அஸ்ரீன் லியானா முகமட் தரஸ் முன்னிலையில் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் அவ்விரு குற்றச்சாட்டுகளையும் ஒப்புக்கொண்டார்.

முதல் குற்றச்சாட்டில், குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர், போலீஸ் வேடமிட்டு, அரசு ஊழியராக ஒரு குறிப்பிட்ட பதவியை தான் வகித்ததாகக் காட்டிக் கொண்டார். இது கடந்த ஜூன் 20 அன்று காலை, 8 மணிக்கு புக்கிட் கிளேடாங் மெங்லெம்புவில் இந்தச் செயல் செய்யப்பட்டது.

முதல் குற்றச்சாட்டு, குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 170 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது அதிகபட்சமாக இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்க வழி செய்கிறது.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டிற்காக, ஈப்போ மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுப் பிரிவு அலுவலகத்தில், கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை தனது உடலில் மார்பின் மற்றும் கஞ்சாவை செலுத்தியதாக குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது.

இக்குற்றம் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 15 (1) (a) ன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது, இது அதே பிரிவின் கீழ் தண்டனைக்குரியது மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 38 (B) உடன் சேர்த்து படிக்கப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு RM5,000க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம், தவிர அவரது தண்டனை காலம் முடிந்த பின்னரும் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மேல் கண்காணிப்பில் இருக்க வேண்டும்.

ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டிற்கும் ஒரு தனி நபர் உத்தரவாதமும் RM4,000 பிணையையும் நீதிமன்றம் நிர்ணயித்தது மற்றும் வழக்கு செப்டம்பர் 5 அன்று மீண்டும் ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் எந்தவொரு வழக்கறிஞரும் ஆஜராகாத நிலையில், அரசுத் துணை வழக்கறிஞர் சுஃபி அய்மான் ஆஸ்மி அவருக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here