முன்னாள் ஐஜிபியின் கருத்துக்கு பிறகு இரவு விடுதி உரிமையாளர்கள் அதிக சோதனை நடவடிக்கைகள் நடைபெறும் என்று அஞ்சுகின்றனர்

கோலாலம்பூரில் உள்ள சில இரவு விடுதிகளுக்கு அதிகாரிகளின் பாதுகாப்பில் அதனை நடத்துனர்களுக்கு போதைப்பொருள் வழங்குவதாக முன்னாள் காவல்துறைத் தலைவர் மூசா ஹாசன் கூறியதைத் தொடர்ந்து இரவு விடுதி உரிமையாளர்கள் தங்கள் வளாகங்களில் அதிக சோதனைகளை நடத்தப்படும் என்று  பயப்படுகிறார்கள்.

இண்டஸ்ட்ரீஸ் யுனைட் என்ற வர்த்தகக் குழுவின் இணை நிறுவனர் டேவிட் குருபாதம், மூசாவின் கருத்துக்கள் முறையான இரவு விடுதிகள் மீதான சோதனைகளை அதிகரிக்க வழிவகுக்கும் என்றார். சட்டப்பூர்வமான இரவு விடுதிகளின் உரிமையாளர்களுடன் அமலாக்க முகமைகள் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி பிரச்சனையை கூட்டாக ஒழிக்க வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

வியாழன் அன்று, முன்னாள் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் மூசா, கோலாலம்பூரில் உள்ள குறைந்தபட்சம் 15 இரவு விடுதிகள் நடத்துனர்களுக்கு பொழுதுபோக்கிற்கான மருந்துகளை வழங்குவதைப் பற்றி புக்கிட் அமானுக்குத் தெரியப்படுத்துவதாகக் கூறினார்.

சமூக வருகைப் பாஸைப் பயன்படுத்தி மலேசியாவிற்குள் நுழைந்த வெளிநாடுகளைச் சேர்ந்த விருந்தினர் உறவு அதிகாரிகள் மற்றும் விபச்சாரிகளுக்கு இரவு விடுதிகள் வழங்குவதாகவும் அவர் கூறினார்.

உணவகம் மற்றும் பிஸ்ட்ரோ உரிமையாளர்கள் சங்கத்தின் துணைத் தலைவர் ஜெர்மி லிம், மூசா தனது குற்றச்சாட்டுகளில் தெளிவாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் ஆதாரங்களை வழங்க வேண்டும் என்றார்.

அவர் ஒரு போர்வை அறிக்கையை வெளியிடக்கூடாது. ஏனெனில் அது முறையான வணிகங்களின் நற்பெயரைப் பாதிக்கும்” என்று லிம் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

காவல்துறை விசாரணையை அனுமதிப்பது நல்லது, ஏனெனில் பட்டியலில் உள்ள பெயர்கள் உண்மை என்று அர்த்தம் இல்லை. எனவே அவர் காவல்துறையுடன் இணைந்து பணியாற்றுவது சிறந்தது.

விருந்தினர்கள் மற்றும் பணியாளர்கள் பாதுகாப்பாக இருக்க போதைப்பொருள் இல்லாத சூழல் மிகவும் முக்கியமானது என்பதால், சங்கத்தின் உறுப்பினர்கள் தங்கள் நடத்துனர்கள் மற்றும் ஊழியர்களின் உடல்நலம் மற்றும் பாதுகாப்பை தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறார்கள் என்று லிம் கூறினார்.

நாடு கோவிட்-19 தொற்றுநோயிலிருந்து உள்ளூர் நிலைக்கு மாறிய பிறகு, இரவு விடுதிகள் தங்கள் செயல்பாடுகளை மீண்டும் தொடங்க கடைசியாக அனுமதிக்கப்பட்டன. இரண்டு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக மூட வேண்டிய கட்டாயத்திற்குப் பிறகு மே 15 அன்று வணிகங்கள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டன.

இரவு விடுதி வணிகமானது சுமார் 150,000 முதல் 250,000 பேருக்கு வேலைகளை வழங்குகிறது மற்றும் சுற்றுலாத் துறையின் முக்கிய பகுதியாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here