தாஜூதீன் நீக்கம் அம்னோவில் பிளவினை ஏற்படுத்தவில்லை

கட்சியின் உச்சமன்ற உறுப்பினர் பதவியில்  இருந்து தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மானை நீக்கியது கட்சியில் பிளவு இருப்பதைக் குறிக்கவில்லை என்று அம்னோ துணைத் தலைவர் மஹ்ட்சிர் காலிட் கூறினார். அத்தகைய பிரச்சனையை அம்னோ சந்திக்கவில்லை என்றார். கட்சியில் பல்வேறு பிரிவுகள் இருப்பதையும் அவர் மறுத்தார்.

(அம்னோவில்) எந்த நெருக்கடியும் இல்லை. உங்களுக்கு நெருக்கடி வேண்டுமென்றால் பிரிவுகள் தேவை. ஆனால் அம்னோவில் எதுவும் இல்லை, தாஜுதீன் வழக்கு கட்சியில் நெருக்கடியைத் தூண்டும் என்று கெத்தெரே அம்னோ பிரிவுத் தலைவர் அன்னுார் மூசா கூறிய இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு வந்த ஒரு அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

மற்ற தலைவர்கள் நீக்கப்படுவார்கள் என்றும் அன்னுார் கணித்தார். மேலும் பலர் கட்சித் தலைமையின் அரசியல் எதிரிகளாக முத்திரை குத்தப்பட்டுள்ளனர் என்றார். கட்சியின் தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியால் தாஜுதீன் உச்ச சபைக்கு நியமிக்கப்பட்டார். மேலும் தலைவராக  நியமிக்கப்பட்ட 13 பேரில் அவரும் ஒருவர்.

கட்சியின் தலைமைக் குழுவில் இருந்து அவர் நீக்கப்பட்டதை அரசியல் பார்வையாளர்கள் ஜாஹித் சார்பு பிரிவினருக்கு இடையே கட்சியில் உட்போரில் அறிகுறியாகக் கருதினர் மற்றும் அது பிரதமராக இருக்கும் துணைத் தலைவர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்புடன் இணைந்தது.

பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் தாஜுதீன், இஸ்மாயிலின் கோஷ்டிக்கு நட்பாகவே காணப்பட்டார். மே மாதம், அவர் இந்தோனேசியாவுக்கான மலேசியாவின் தூதராக நியமிக்கப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார். மேலும் அவர் விரைவில் தனது பதவியை ஏற்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here