போலி பல் மருத்துவர்கள் மீது 528 புகார்களை MOH பெற்றுள்ளது

சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) 2017 முதல் 2021 வரை நாடு முழுவதும் சட்டவிரோத பல் மருத்துவர்கள் மீது மொத்தம் 528 புகார்களைப் பெற்றுள்ளது. MOH மூத்த இயக்குனர் (பல் ஆரோக்கியம்), டாக்டர் நூர்மி ஓத்மான் இந்த புகார்கள் பற்றி கூறினார், 377 அல்லது 71.4%fake braces சம்பந்தப்பட்டது; 58 (11 %) பல் வெனீர்களில் (crowns) மற்றும் 93 (19.6%) பற்களை புடுங்குதல் மற்றும் பற்களை வெண்மையாக்குதல் ஆகியவையாகும்.

2017 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் புகார்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்தது, ஆனால் 2020-2021 காலகட்டத்தில் குறைந்துள்ளது. போலி பல் மருத்துவர்கள் பற்றிய பொது விழிப்புணர்வை அதிகரிப்பதன் காரணமாகவோ அல்லது அவர்களின் செயல்பாடுகளை கட்டுப்படுத்திய நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (PKP) அமலாக்குவதன் மூலமாகவோ இந்த வீழ்ச்சி ஏற்பட்டிருக்கலாம்.

இருப்பினும், நாடு கோவிட்-19 இறுதி கட்டத்திற்கு நுழைந்தபிறகு அவர்களின் செயல்பாடுகள் மீண்டும் உயரும் என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். கோலாலம்பூர் மற்றும் சிலாங்கூர் ஆகியவை அதிக எண்ணிக்கையிலான புகார்களைப் பதிவு செய்துள்ளன.

முன்னதாக, டாக்டர் நூர்மி இன்று மலேசியா தெரெங்கானு பல்கலைக்கழகத்தில் தெரெங்கானு சுகாதாரத் துறையின் (JKNT) பல் சுகாதாரப் பிரிவால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ‘போலி பல் மருத்துவரிடம் வேண்டாம்!’ 2022 பிரச்சாரத்தைத் தொடங்கினார்.

டாக்டர் நூர்மி தெரெங்கானுவில், 2014 முதல் 2021 வரை ஏழு வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. அங்கு குற்றவாளிகள் தனியார் சுகாதார வசதிகள் மற்றும் சேவைகள் சட்டம் 1988 (சட்டம் 586) பிரிவு 4 (1) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டு, பிரிவு 5 (1) (a) (அ) கீழ் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. i) RM300,000 வரை அபராதம் அல்லது ஆறு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் அதே சட்டம்.

போலி பல் மருத்துவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் 20 முதல் 30 வயதுடைய பெண்கள் என்றும், அவர்கள் மலேசியர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டினர் என்றும் அவர் கூறினார். தங்கள் பல் மருத்துவ சேவைகளை சமூக ஊடகங்களில் வெளிப்படையாக விளம்பரப்படுத்திய இந்த நபர்கள், அதிகாரிகளால் கண்டறியப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஹோட்டல்கள், தனியார் வீடுகள் மற்றும் போர்டிங் ஹவுஸ் உள்ளிட்ட பல்வேறு இடங்களில் இயங்கி வருகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here