பெர்லிஸில் ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் 80% அதிகரிப்பு

ஆன்லைன் மோசடி தொடர்பான வணிக குற்ற வழக்குகள் பெர்லிஸில் 80% அதிகரித்துள்ளது. இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் மே வரை சுமார் 1.1 மில்லியன் ரிங்கிட் இழப்புகளை போலீசார் பதிவு செய்துள்ளதாக மாநில காவல்துறை தலைவர் டத்தோ சுரினா சாட் தெரிவித்தார்.

கடந்த ஆண்டு மாநிலம் RM1.8 மில்லியன் இழப்புகளை பதிவு செய்தது. ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகளின் அதிகரிப்பு சமீப காலமாக பரவலாக உள்ளது. மிகவும் பொதுவான மோசடிகள் மோசடி வேலை வாய்ப்புகள், காதல் மோசடிகள் மற்றும் பிற என்று அவர் இன்று இங்கு ராயல் மலேசியா போலீஸ் (PDRM) எதிர்ப்பு மோசடி 2022 பிரச்சாரத்தைத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு மே மாதம் வரை, போலீசார் 150 நபர்களை கைது செய்துள்ளனர். மொத்தம் 46% பேர் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளனர். இந்த ஆண்டு, 19 ஆண் மற்றும் 22 பெண் மாணவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட 41 ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

https://semakmule.rmp.gov.my/ இல் ஏதேனும் பரிவர்த்தனை செய்வதற்கு முன் வங்கிக் கணக்கு நிலையைச் சரிபார்க்குமாறு பொதுமக்களுக்கு சுரினா அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here