ரோஸ்மாவின் ஊழல் வழக்கின் தீர்ப்பு செப்டம்பர் 1ஆம் தேதிக்கு மாற்றப்பட்டது

சரவாக் கிராமப்புற பள்ளிகளின் சூரிய ஆற்றல் திட்டத்துடன் தொடர்புடைய ரோஸ்மா மன்சோரின் RM1.25 பில்லியன் ஊழல் வழக்கு தொடர்பான உயர் நீதிமன்றத் தீர்ப்பின் தேதி மாற்றியமைக்கப்பட்டுள்ளது.

நீதிமன்றம் அதன் தீர்ப்பை ஜூலை 7 ஆம் தேதி வழங்குவதாக இருந்தது. ஆனால் இன்று ஒரு வழக்கு நிர்வாகத்தைத் தொடர்ந்து, விசாரணை நீதிபதி ஜைனி மஸ்லான் செப்டம்பர் 1 ஆம் தேதி காலை 9 மணிக்கு தனது தீர்ப்பை வழங்குவார். ரோஸ்மாவின் வழக்கறிஞர் அக்பர்டின் அப்துல் காதர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், “தீர்ப்பு தேதியை மாற்றியமைக்க எந்த காரணமும் வழங்கப்படவில்லை என்றார்.

அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் போ யின் டின் ஆஜரானார். ஜக்ஜித் சிங் மற்றும் அஸ்ருல் சுல்கிஃப்லி ஸ்டோர்க் ஆகியோர் ரோஸ்மாவுக்காக ஆஜரான மற்ற வழக்கறிஞர்கள். ஜைனி ஆகஸ்ட் மாதத்தில் தீர்ப்பை வழங்க விரும்புவதாகவும், ஆனால் செப்டம்பர் மாத தேதிக்கு மட்டுமே தனது தரப்பினால் ஏற்று கொள்ள முடியும் என்றும் போ கூறினார்.

மே 12 அன்று, முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் மனைவியை தற்காப்புக்கு வருமாறு அழைத்த பிறகு, தனது முழு தீர்ப்பை வழங்க முன்மொழிந்ததாக ஜைனி கூறியிருந்தார். 70 வயதான ரோஸ்மா, முன்னாள் Jepak Holdings Sdn Bhd நிர்வாக இயக்குநர் சைடி அபாங் சம்சுதினிடம் இருந்து தனது முன்னாள் உதவியாளர் ரிசால் மன்சோர் மூலம் 187.5 மில்லியன் ரிங்கிட் கோரியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

டிசம்பர் 20, 2016 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள ஶ்ரீ பெர்டானாவில் ரிசால் மூலம் சைடியிடம் இருந்து 5 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சம் பெற்றதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். செப்டம்பர் 7, 2017 அன்று இங்குள்ள ஜாலான் லங்காக் டூத்தாவில் சைடியிடம் இருந்து மேலும் RM1.5 மில்லியன் பெற்றதாகக் கூறப்படுகிறது.

அவரது வழக்கு பிப்ரவரி 5, 2020 அன்று தொடங்கியது, மேலும் கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 18 அன்று தனது தற்காப்பு வாதத்தில் நுழையுமாறு ஜைனி கேட்டுக் கொண்டார். பிப்., 23ல், வழக்கை முடித்து வைத்தது. விசாரணை 42 நாட்கள் நடந்தது.

அரசுத் தரப்பு 23 சாட்சிகளையும், ரோஸ்மா உட்பட இரு தரப்பும் சாட்சிப் கூண்டில் இருந்து சாட்சியமளித்தனர். எம்ஏசிசி சட்டத்தின் கீழ் ரோஸ்மா லஞ்சம் கோரினார் மற்றும் ஏற்றுக்கொண்டார் என்ற அனுமானத்தை மறுக்கத் தவறிவிட்டார் என்றும் அவரது ஆதாரங்கள் வெறும் மறுப்பாகவே இருந்ததாகவும் அரசுத் தரப்பு கூறியது. எவ்வாறாயினும், லஞ்சம் கோருவதற்கும் வசூலிப்பதற்கும் ரோஸ்மாவின் பெயரைப் பயன்படுத்தியவர் ரிசால் என்று வாதிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here