TNB மீட்டர்களை சேதப்படுத்தியதற்காக 53 பேர் மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டு

TNB staffs conducting the power cut-off at some illegal online gambling premises at Jalan Kuala Kangsar,Ipoh.(11th March 2021) — RONNIE CHIN/The Star

தெனாகா நேஷனல் பெர்ஹாட் 2016 ஆம் ஆண்டு ஸ்மார்ட் மீட்டர்களை  நிறுவ தொடங்கியது. அது தொடங்கிய காலகட்டத்தில் இருந்து  இந்த ஆண்டு மே மாதம் வரை, நாடு முழுவதும் 1,514 மீட்டர் நிறுவல் முறைகேடு (MIT) வழக்குகளைக் கண்டறிந்துள்ளதாகவும், அதில் 53 சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டு நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக  தெனகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (டிஎன்பி) தெரிவித்துள்ளது.

ஒரு TNB செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், ஸ்மார்ட் மீட்டர்களில் ஆன்லைன் கண்காணிப்பு அமைப்பு உள்ளது. இது மீட்டர் சேதத்தை கண்டறிந்து கண்டுபிடிக்க முடியும். இதுவரை, நாடு முழுவதும் சுமார் 24% ஸ்மார்ட் மீட்டர்கள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. இது திட்டத்தின் படி கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் மட்டும் சுமார் 55% வாடிக்கையாளர்கள் ஸ்மார்ட் மீட்டர்களை நிறுவியுள்ளனர் என்று அது கூறியது.

“கடந்த சில ஆண்டுகளில் கண்டறியப்பட்ட மீட்டர் சேதம் வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் முன்னேற்றகரமான அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. எடுத்துக்காட்டாக, 2019 இல் 1,043 வழக்குகள், 2020 இல் 2,465 வழக்குகள் மற்றும் கடந்த ஆண்டு 3,091 வழக்குகள் இருந்தன என நிறுவனம் the Sun இடம் கூறியது.

இந்த வழக்குகள் எரிசக்தி ஆணையம், மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC), உள்ளூர் கவுன்சில்கள் மற்றும் காவல்துறை ஆகியவற்றுடன் அடிக்கடி கூட்டுச் சோதனைகள் மற்றும் TNB-யின் அதிக கண்காணிப்பு ஆகியவற்றை பிரதிபலிக்கின்றன.

மீட்டர் சேதம் சட்டவிரோதமானது என்றும், இந்த நடவடிக்கை பொது விநியோகத்தின் பாதுகாப்பு மற்றும் நம்பகத்தன்மையை சீர்குலைக்கும் என்றும் அது கூறியது.

ஒரு TNB மீட்டர் மாற்றப்பட்டாலோ அல்லது சேதமடைந்தாலோ MIT நிகழும், இது உண்மையான மின் நுகர்வை பதிவு செய்வதில் தோல்வியடையும். இத்தகைய சட்டவிரோத இணைப்புகள் பொதுவாக அதிக மின்சார நுகர்வு விகிதங்களைக் கொண்ட சட்டவிரோத பிட்காயின் சுரங்க நிறுவனங்களால் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன.

மின்சாரத் திருடினால் ஏற்படும் சிஸ்டம் பழுதினால் மின்சார விநியோகத்தில் அடிக்கடி ஏற்படும் இடையூறுகள் வணிகங்களுக்கு இடையூறுகள் மற்றும் பொதுமக்களுக்கு சிரமத்திற்கு வழிவகுக்கும். எந்தவொரு அங்கீகரிக்கப்படாத மின்சார இணைப்பும் TNB நிறுவல்களில் தீக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

மின்சாரம் வழங்கல் சட்டம் 1990 இன் கீழ், எந்தவொரு TNB நிறுவலையும் சீர்குலைக்கும் அல்லது சரிசெய்யும் எந்தவொரு நபருக்கும் RM1 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது 10 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

மேலும், அத்தகைய குற்றத்தை யார் செய்தாலும் அவர்கள் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 379 மற்றும் 427 பிரிவுகளின் கீழ் திருட்டு அல்லது குறும்பு குற்றச்சாட்டலாம்.

TNB ஊழியர்கள் இந்த சட்டவிரோத செயல்களில் ஈடுபட்டார்களா என்று கேட்டதற்கு, நிறுவனம் தனது பதிவுகளின் அடிப்படையில், பிட்காயின் சுரங்கத்தை நடத்தும் சிண்டிகேட்கள் சம்பந்தப்பட்ட பெரும்பாலான வழக்குகள் இருப்பதாக  கூறியது.

எந்தவொரு சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளிலும் ஈடுபடும் ஊழியர்களுக்கு எதிராக TNB பூஜ்ஜிய சகிப்புத்தன்மை கொள்கையைக் கொண்டுள்ளது. அது நிரூபிக்கப்பட்டால், உடனடியாக பதவி நீக்கம் செய்யப்படும். இந்த கும்பல்களின் செயல்பாடுகளை அம்பலப்படுத்த எம்ஏசிசியுடன் இணைந்து கூட்டு இரகசிய நடவடிக்கையில் ஈடுபட்டு வருகிறோம் என்று கூறியது, இந்த கும்பல்கள் அதன் ஊழியர்களுக்கு லஞ்சம் கொடுக்க பல்வேறு முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளன.

அநாமதேயமாக இருக்க விரும்பும் TNB ஊழியர் ஒருவர், ஒரு வளாகம் நுகர்வு புள்ளிவிவரங்களுடன் பொருந்தவில்லை என்றால், நிறுவனம் அதன் ஊழியர்களை அந்த இடத்திற்கு அனுப்பும் என்று கூறினார்.

நாங்கள் எப்போதும் தணிக்கைகளை மேற்கொள்கிறோம். மேலும் TNB துணை மின்நிலையத்தில் நிறுவப்பட்ட மாஸ்டர் மீட்டர், அருகிலுள்ள மீட்டர் அளவீடுகளுக்கு எதிராக கணக்கிடப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

TNB செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், புதிய ஸ்மார்ட் மீட்டர்களில் மீட்டர் சேதத்தை கண்டறிந்து கண்டறியும் ஆன்லைன் கண்காணிப்பு அமைப்பு உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here