முஹிடினின் கோரிக்கையை நிறைவேற்ற தேவையில்லை

கோலாலம்பூர்: தேசியக் கூட்டணியில் இருந்து துணைப் பிரதமரை நியமிக்கக் கோரியும், மாநில மறுவாழ்வுக் கவுன்சில் அமைக்கக் கோரிய பெர்சத்து தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடி யாசினின் கோரிக்கையை ஏற்க வேண்டாம் என்று அரசுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக், தற்போதைய நிர்வாகம் கலைக்கப்படுவதற்கு முன், அதிகபட்சமாக இன்னும் ஒரு வருடம் மட்டுமே நீடிக்கும் என்பதால், முஹிடின் கோரிக்கைக்கு இந்த நேரத்தில் முன்னுரிமை இல்லை என்று வலியுறுத்தினார்.

மாறாக, அரசியல் பதவிகளை பகிர்ந்தளிப்பதற்கும் சபைகளை அமைப்பதற்கும் முன்னுரிமை அளிப்பதை விட, பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதிலும் பணவீக்கத்தைக் கட்டுப்படுத்துவதிலும் முழு கவனம் செலுத்துமாறு நஜிப் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

இப்போது பிரதியமைச்சரை நியமிப்பது, புதிய அமைச்சர்கள், பல்வேறு புதிய பதவிகளை நியமிப்பது மற்றும் இன்னும் பல சபைகள் மற்றும் குழுக்களை அமைப்பதுதான் நாட்டின் முன்னுரிமையா?

அவர் (முஹிடின்) ஏன் இந்த அளவுக்கு அவநம்பிக்கையுடன் இருக்கிறார் என்பது எனக்குப் புரிகிறது. இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து நடப்பது போல் பல பெர்சத்து தலைவர்கள் அவரது கட்சியிலிருந்து குதிப்பதைத் தடுக்க (பதவி) இது பயன்படுத்தப்படுகிறது.

நேற்று, முஹிடின் சில நாட்களுக்கு முன்பு பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பைச் சந்தித்து புதிய பதவிகளை நியமிப்பது குறித்து விவாதித்ததாகத் தெரிவித்தார்.

அதுமட்டுமின்றி, மத்திய, மாநில அரசுகளின் ஒத்துழைப்போடு ஒருங்கிணைந்த பொருளாதார மீட்பு முயற்சியை மேற்கொள்ள, மாநில மறுவாழ்வு கவுன்சிலை உடனடியாக உருவாக்க வேண்டும் என முன்னாள் பிரதமருமான முஹிடின் கேட்டுக் கொண்டார்.

மாநில மறுவாழ்வு கவுன்சிலை அமைப்பதற்கான முன்மொழிவு அரசுக்கு முன்மொழியப்பட்டுள்ளதாகவும், அதற்கு இஸ்மாயில் சப்ரி ஒப்புக்கொண்டதாகவும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here