3 மாணவர்களை இயற்கைக்கு புறம்பான வகையில் உடலுறவு கொள்ள வற்புறுத்தியதாகக் கூறப்படும் ஆசிரியர் தற்காப்பு வாதத்திற்குள் நுழைய உத்தரவு

ஏறக்குறைய ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மூன்று பெண் மாணவர்களை வாய்வழி உடலுறவு கொள்ள வற்புறுத்திய குற்றச்சாட்டின் பேரில் ஆசிரிய ஒருவரை தற்காப்பு வாதம் புரிய மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

நீதிபதிகள் ஹனிபா ஃபரிகுல்லா, அஹ்மத் நஸ்ஃபி யாசின் மற்றும் கசாலி சா ஆகியோர், அரசுத் தரப்பு வழக்கின் முடிவில் நூர் ஜைனி சுல்கிஃப்லியை விடுவித்து, விடுவிக்கப்பட்ட கீழ் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை ரத்து செய்ய அரசுத் தரப்பு மேல்முறையீட்டை அனுமதித்தனர்.

48 வயதான நூர் ஜைனிக்கு எதிராக அரசுத் தரப்பு முதன்மையான வழக்கை நிறுவியுள்ளதாக நீதிமன்றம் கண்டறிந்ததாக மூன்று பேர் கொண்ட குழுவின் தலைவரான ஹனிபா கூறினார். அவர் நூர் ஜைனியை அவரது தற்காப்பு வாதத்தில் நுழைய உத்தரவிட்டார் மற்றும் வழக்கை அம்பாங் அமர்வு நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றினார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம், செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் வழக்கை ஜூலை 19-ஆம் தேதி குறிப்பிடுவதாகவும் அறிவித்தது. தற்போது இடைநீக்கம் செய்யப்பட்ட நூர் ஜைனி, செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தால் தனது வாதத்திற்கு அழைக்கப்படாமல் விடுவிக்கப்பட்டார்.

இதைத் தொடர்ந்து அரசுத் தரப்பு உயர் நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தபோதும் அது பலனளிக்கவில்லை. பின்னர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தது.

அக்டோபர் 19, 2016 அன்று மதியம் 3.35 மணிக்கு அம்பாங்கில் உள்ள ஒரு ஆரம்பப் பள்ளியின் இசை அறையில், ஒன்பது வயதுடைய மூன்று சிறுமிகளை வாய்வழி உடலுறவு கொள்ளுமாறு வற்புறுத்தியதாக நூர் ஜைனி மீது மூன்று குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளன.

அவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 377C இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. இது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு குறையாத மற்றும் 20 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கும். மேலும் பிரம்படியும் வழங்கப்படும்.

அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் அதிகா அப்துல் கரீம் ஆஜரானார். நூர் ஜைனி சார்பில் வழக்கறிஞர் அரிஃப் அஸாமி ஹுசைன் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here