விஜயன் மனோகரன் தலைமையில் சிக்கலான சிறுநீரக அறுவை சிகிச்சை வெற்றிகரமாக நடந்தேறியது

கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் நூர் ஃபராஹின் அஹ்மத், தனது மகன் முஹம்மது அமிருல் இஸ்ஸாத் லோக்மான் நூர் 22, கடுமையான சிறுநீரகக் கோளாறு உள்ளதாகக் கேள்விப்பட்டார்.

எகிப்தின் அல் அசார் மருத்துவமனையின் தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவில் அவர் கோமா நிலைக்குச் சென்றதால் நான் கவலைப்பட்டேன். அவரது இரத்த அழுத்தம் அதிகரித்தது மற்றும் அவர் டயாலிசிஸ் செய்ய வேண்டியிருந்தது என்று அவர் சன் பத்திரிகையிடம் தெரிவித்தார்.

நடமாட்டக் கட்டுப்பாடுகள் நடைமுறையில் இருந்த காலகட்டம் அது, நூர் ஃபராஹின் தன் மகனைச் சந்திக்கப் பயணம் செய்ய முடியாது. அவளால் செய்ய முடிந்ததெல்லாம் செராஸில் உள்ள அவர்களது வீட்டில் தொலைபேசியில் காத்திருந்ததுதான்.

கெய்ரோவில் உள்ள அல் அஸ்ஹர் பல்கலைக்கழகத்தில் சட்டக்கல்லூரி மாணவரான அமிருல், சிறுநீரகத்தில் இம்யூனோகுளோபுலின் ஏ (IgA) எனப்படும் ஆன்டிபாடி உருவாகும்போது ஏற்படும் சிறுநீரக நோயான IgA IgA nephropathy  பாதிக்கப்பட்டிருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டது.

மருத்துவ அறிக்கைகளின்படி, இது ஒரு உள்ளூர் வீக்கத்தில் விளைகிறது. இது இரத்தத்தில் இருந்து கழிவுகளை வடிகட்ட சிறுநீரகங்களின் திறனைத் தடுக்கிறது. பின்னர் கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் உள்ள எங்கள் மருத்துவர்களால் அவர் வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டபோது இது உறுதிப்படுத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். அமிருல் ஒரு நாளைக்கு நான்கு முறை டயாலிசிஸ் செய்ய வேண்டியிருந்தது.

அமிருலுக்கு சிறுநீரக மாற்று அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படுவதால் அவருக்கு வாய்ப்புகள் குறைவாகவே காணப்பட்டது. மேலும் ஃபராஹினிடம் U-வடிவ “குதிரைக்கால்” சிறுநீரகம் இருப்பதால், அவள் பொருத்தமான நன்கொடை அளிப்பவனாக இருக்காது என்று கூறப்பட்டது.

இருப்பினும், மலேசியாவில் இது முதல் முறையாக இருந்தாலும், இந்த நடைமுறையைச் செய்யலாம் என்று பின்னர் தீர்மானிக்கப்பட்டது. அறுவை சிகிச்சை சிறுநீரக மருத்துவர் மற்றும் சிறுநீரக மாற்று அறுவை சிகிச்சை நிபுணர் டாக்டர் விஜயன் மனோகரனால் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டது.

மே மாதம் நடத்தப்பட்ட அறுவை சிகிச்சையை முடிக்க ஆறு மணி நேரம் ஆனது என்று நூர் ஃபராஹின் கூறினார். அறுவை சிகிச்சைக்கு பின் முதல் இரண்டு வாரங்கள் மிக முக்கியமானவை, ஏனெனில் ஒரு பெரிய இரத்த உறைவு இருந்தது மற்றும் எங்களுக்கு தூக்கம் இல்லை. அதிர்ஷ்டவசமாக, ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு என்னால் வாகனம் ஓட்ட முடிந்தது.

அமிருல் இப்போது செமஸ்டர் விடுமுறையில் இருக்கிறார், அவரது உடல் சிறுநீரகத்தை நிராகரிக்கவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் வாராந்திர சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டார்.

ஒரு நன்கொடையாளரிடமிருந்து ஒரு குதிரைகால் சிறுநீரகத்தைப் பயன்படுத்தி உயிருள்ள நெஃப்ரெக்டோமி நோயாளிகள் உலகில் 11 பேர் இருப்பதாக பதிவாகியுள்ளன என்று விஜயன் குறிப்பிட்டார்.

சிறுநீரக மாற்று அறுவை சிகிச்சை இங்கு முன்னேறி வருகிறது, மேலும் மேலும் சவாலான நிகழ்வுகளை நாங்கள் செய்து வருகிறோம். நாங்கள் பல பாத்திரங்களைச் செய்துள்ளோம் (பல சிறுநீரக தமனிகள் மற்றும் நரம்புகள்), இது இப்போது எங்கள் மையத்திற்கு வழக்கமாக உள்ளது.

இந்த சுவாரஸ்யமான மற்றும் சவாலான குதிரைவால் வாழ்க்கை தொடர்பான சிறுநீரக மாற்று அறுவை சிகிச்சையை நாங்கள் இப்போது செய்துள்ளோம். நாட்டின் முதன்மையான அரசு மருத்துவமனையான கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் எங்கள் மாற்று அறுவை சிகிச்சை சேவைகளுக்கு சுவாரஸ்யமான மற்றும் உற்சாகமான நேரங்கள் காத்திருக்கின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here