இஸ்லாத்தின் புனிதத்தை அவமதித்ததாக நம்பப்படும் ஒரு பெண்ணின் வீடியோ குறித்து போலீஸ் விசாரணை

கோலாலம்பூர், சமீபத்தில் இங்குள்ள தாமான் துன் டாக்டர் இஸ்மாயிலில் (TTDI) உள்ள ஒரு கிளப்பில் இஸ்லாத்தின் புனிதத்தை அவமதித்ததாக நம்பப்படும் ஒரு பெண்ணின் தொற்று வீடியோவை மத்திய கூட்டரசு இஸ்லாமிய சமயத் துறை (Jawi) விசாரித்து வருகிறது. அதன் இயக்குனர் டத்தோ முகமட் அஜிப் இஸ்மாயில் கூறுகையில், அவரது தரப்பினர் இந்த விஷயத்தை கவனத்தில் கொண்டு பிரச்சினையை தீவிரமாக எடுத்துக் கொண்டது.

முதற்கட்ட விசாரணை ஜாவி அமலாக்கப் பிரிவால் மேற்கொள்ளப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், இஸ்லாமை அவமதிக்கும் அல்லது அவமதிக்கும் வகையில் அபராதம் விதிக்காமல், சிரியா கிரிமினல் குற்றங்கள் (கூட்டரசு பிரதேசங்கள்) சட்டம் 1997 (சட்டம் 559) பிரிவு 7 இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். RM3,000க்கு மேல் அல்லது சிறைத்தண்டனை. இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் அல்லது இரண்டும்.

இஸ்லாத்தின் நற்பெயரையும் புனிதத்தையும் அவமதிக்கும் நோக்கத்தில் ஜாவி எந்தச் செயலிலும் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டார். குறிப்பாக கூட்டாட்சி பிரதேசத்தில், குறிப்பாக புகழ்பெற்ற ஹரிராயா ஹஜ்ஜி முன்னதாக என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

முன்னதாக, 54 வினாடிகள் கொண்ட வீடியோ, இங்குள்ள TTDI இல் உள்ள ஒரு கிளப்பில் ஒரு பார்ட்டியில் ஒரு பெண் அடக்கமாக உடையணிந்ததைக் காட்டியது. அந்த வீடியோவில், அந்த பெண் தன்னை ஒரு முஸ்லீம் என்று கூறிக்கொண்டு குர்ஆனின் 15 வசனங்களை மனப்பாடம் செய்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், நெகிரி செம்பிலான் முஃப்தி டத்தோ முகமட் யூசோப் அகமது கூறுகையில், அந்தப் பெண் ஒரு முஸ்லீம் என்பது உண்மையாக இருந்தால், அவரது செயல்கள் மற்ற மதங்களையும் முஸ்லிம்களையும் அவமதித்தது மட்டுமல்லாமல், தன்னையும் அவமதித்தது.

ஒருவேளை அவர் மற்ற முஸ்லீம்களை அவமதிக்க விரும்பலாம். ஆனால் அந்த செயல் உண்மையில் தன்னை அவமதிக்கும் செயல் என்பதை அவர் அறிந்திருக்கவில்லை.

இதே கருத்தை சுதந்திர போதகர் ஃபிர்தௌஸ் வோங் வை ஹங்கும் தனது பேஸ்புக்கில் இன்று பதிவிட்டுள்ளார்.

இஸ்லாம் தன்னை அடக்கமாக உடுத்திக்கொண்டும், அவுரத்தை மறைத்துக்கொண்டும் தன்னைப் புகழ்ந்து கொண்ட பிறகு, பொது இடத்தில் ஆடைகளை அவிழ்த்து தன்னை அவமதித்துக் கொண்டார்.

குர்ஆனின் 15 வசனங்களை மனப்பாடம் செய்து அப்படிப்பட்ட செயலைச் செய்ததாக அவர் கூறுவது உண்மையாக இருந்தால், குர்ஆனை மனப்பாடம் செய்து, புரிந்துகொண்டு நடைமுறைப்படுத்துபவரை அல்லாஹ் மகிமைப்படுத்துவதால் அவர் தன்னைத்தானே அவமதித்துக் கொள்கிறார். அவர் அதைப் புரிந்து கொள்ளாமல், பயிற்சி செய்யாமல் மனப்பாடம் செய்கிறார்.

இஸ்லாம் நம்மைப் பெருமைப்படுத்த வந்தது. இஸ்லாத்திற்கு வெளியே யார் பெருமை தேடினாலும், நாங்கள் மீண்டும் அவமானப்படுத்தப்படுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here