இஸ்லாத்தை அவமதித்த பெண்ணின் காதலன் கைது

கோலாலம்பூர்: தாமான் துன் டாக்டர் இஸ்மாயிலில் உள்ள நகைச்சுவை கிளப் ஒன்றில் இஸ்லாத்தை அவமதித்த பெண்ணின் காதலனை போலீசார் கைது செய்தனர்.

ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) செயலாளர், டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், விசாரணைக்காக காதலன் நேற்று (ஜூலை 10) கைது செய்யப்பட்டதாக தெரிவித்தார்.

சந்தேகநபர் விசாரணைக்காக புதன்கிழமை வரை மூன்று நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார். கடந்த சனிக்கிழமை கைது செய்யப்பட்ட பெண்ணின் விளக்கமறியல் உத்தரவை நீட்டிக்க போலீசார் விண்ணப்பிக்கும் என்றும் நூர்சியா கூறினார்.

விசாரணை ஆவணங்கள் முன்மொழியப்பட்ட குற்றச்சாட்டுடன் அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (ஏஜிசி) பரிந்துரைக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 298A (சமயத்தின் அடிப்படையில் ஒற்றுமையின்மை, ஒற்றுமையின்மை அல்லது பகைமை, வெறுப்பு அல்லது தீய எண்ணத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக அத்துடன் நெட்வொர்க் சேவைகளை முறையற்ற முறையில் பயன்படுத்தியதற்காக தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

முன்னதாக 54 வினாடிகள் கொண்ட வீடியோ சமூக ஊடகங்களில் பரவியது. ஒரு பெண் குர்ஆனின் 15 அத்தியாயங்களை மனப்பாடம் செய்ததாகக் கூறி, பின்னர் தனது tudung மற்றும் baju kurung நிராகரித்து, மெல்லிய ஆடைகளை அணிந்ததை  தொடர்ந்து பார்வையாளர்களிடம் ஆரவாரமும் சிரிப்பும் ஏற்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here