முதல் காலாண்டில் புதிய EPF உறுப்பினர்களின் எண்ணிக்கை 57% அதிகரித்துள்ளது

கோலாலம்பூர்: 2022 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் புதிய ஊழியர் சேமலாப நிதி (EPF) உறுப்பினர்களின் பதிவு 57% அதிகரித்துள்ளது என்று நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோஸ்ரீ ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்தார். அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களின் (GLC) ஆதரவு சுற்றுச்சூழலை வலுப்படுத்தும் முயற்சியில் மலேசியர்களின் சமூகப் பாதுகாப்பை விரிவுபடுத்துவதற்கான நீண்டகால மூலோபாயத்தைத் தொடங்குவதற்கு EPF இன் முயற்சிகளுக்கு ஏற்ப இது இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

தற்போது, ​​பல்வேறு சமூகப் பாதுகாப்பு முன்முயற்சிகள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டு, சிலர் அரசாங்க நிதியைப் பெற்றிருந்தாலும் சமூகப் பாதுகாப்பின் முக்கியத்துவம் மற்றும் முதுமைக்குத் தயாராகும் சராசரி விழிப்புணர்வு, அதிக எண்ணிக்கையிலான மலேசியர்களிடையே இன்னும் குறைவாகவே உள்ளது என்று EPF இன்சூரன்ஸ் நிறுவனத்தில் அவர் கூறினார். மற்றும்  Takaful i-Lindung வசதியின் தொடக்க விழா இன்று இங்கு நடைபெற்றது.

சமூகப் பாதுகாப்பை வலுப்படுத்துவது மிக முக்கியமான அம்சங்களில் ஒன்றாகும் என்றும், GLC மாற்றும் திட்டத்தை அரசாங்கம் செயல்படுத்தத் தொடங்கியபோது EPF க்கு இந்தப் பொறுப்பு வழங்கப்பட்டது என்றும் தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார். GLC மற்றும் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட முதலீட்டு நிறுவனங்கள் (GLICs) சுற்றுச்சூழல் அமைப்பு மூலம் நாட்டின் தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய பொருளாதாரத்தின் மீட்சி மற்றும் புனரமைப்பை இயக்குவதே இந்த திட்டம் என்று அவர் கூறினார்.

i-Lindung தளத்தில், எந்த நேரத்திலும் யாருக்கும் ஏற்படக்கூடிய எதிர்பாராத மற்றும் கட்டுப்பாடுகளுக்கு அப்பாற்பட்ட சூழ்நிலைகளில் EPF உறுப்பினர்கள் பாதுகாப்பைப் பெற இது உதவக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். மலேசியர்களையும் அவர்களது குடும்பங்களின் மரணம், மொத்த இயலாமை மற்றும் நாட்பட்ட நோய்களின் அபாயத்திலிருந்து பாதுகாக்க இது ஒரு முக்கியமான தொடக்க புள்ளியாகும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இபிஎஃப் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அஹ்மத் பத்ரி முகமட் ஜாஹிர், உறுப்பினர்களுக்கு காப்பீடு மற்றும் தக்காஃபுல் கவரேஜ் பெற உதவுவதோடு, 70% அதிகமான காப்பீட்டு ஊடுருவல் விகிதத்தை அடைவதற்கான நாட்டின் அபிலாஷையை நனவாக்க i-Lindung வசதி உதவும் என்று நம்புகிறார். I-Lindung வசதி RM10,000 பாதுகாப்புடன் வருடத்திற்கு RM30 குறைந்தபட்ச விகிதத்தில் கிடைக்கிறது மற்றும் இரண்டாவது கணக்கிலிருந்து கழிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

EPF முதல் வருடத்தில் i-Lindung தளத்திற்கு 300,000 பேரை இலக்கு வைத்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். இந்த i-Lindung இயங்குதளமானது, கணக்கு 2 இலிருந்து மலிவு பிரீமியத்தில் ஆயுள் மற்றும் தீவிர நோய் பாதுகாப்பு உள்ளிட்ட காப்பீடு மற்றும் தக்காஃபுல் தயாரிப்புகளை வாங்குவதற்கு வசதியாக உறுப்பினர்களின் பாதுகாப்புத் திட்டத்தின் கீழ் உள்ளது. EPF உறுப்பினர்களுக்கு இந்த பாதுகாப்பு சலுகை உடனடியாக அமலுக்கு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here