ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதால், இலங்கையில் உள்ள மலேசியர்கள் வீட்டுக்குள்ளேயே இருக்குமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டனர்

அரசாங்கம் ஊரடங்கு உத்தரவை விதித்ததை அடுத்து, இலங்கையில் வசிக்கும் மலேசியர்கள் புதன்கிழமை (ஜூலை 13) வீட்டிற்குள் இருக்க அறிவுறுத்தப்பட்டனர். தற்போது கொழும்பில் இடம்பெற்று வரும் குறிப்பிடத்தக்க போராட்டங்கள் காரணமாக உள்ளூர் அதிகாரிகளால் விதிக்கப்பட்டுள்ள ஊரடங்குச் சட்டத்தை தயவுசெய்து கடைபிடிக்கவும் என இலங்கைக்கான மலேசிய தூதரகம் தனது டுவீட்டில் தெரிவித்துள்ளது.

ஊரடங்கு உத்தரவை மீறி போராட்டக்காரர்கள் பிரதம மந்திரி அலுவலகத்தை நோக்கி பேரணியாக செல்வதாக உள்ளூர் ஊடகங்கள் தெரிவித்ததால், தூதரக பணி அவர்களை வீட்டுக்குள்ளேயே இருக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டது. பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்க, மேல் மாகாணத்தில் ஊரடங்குச் சட்டத்தையும் நாட்டில் அவசரகாலச் சட்டத்தையும் அமுல்படுத்தியுள்ளதாக டெய்லி மிரர் தனது இணையத்தளத்தில் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

இலங்கை ஜனாதிபதி கோத்தாபய ராஜபக்ச புதன்கிழமை இராணுவ விமானத்தில் நாட்டை விட்டு வெளியேறியதைத் தொடர்ந்து இந்த முன்னேற்றங்கள். அவர் வேறு நாட்டுக்கு செல்லும் வழியில் மாலைதீவுக்கு தப்பிச் சென்றதாக இலங்கை ஊடகங்கள் தெரிவிக்கின்றன. நாடு முன்னெப்போதும் இல்லாத பொருளாதார நெருக்கடியை சமாளிக்க போராடி வரும் நிலையில், இலங்கையர்கள் தங்கள் நிதி துயரத்தால் விரக்தியடைந்து வருகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here