காமெடி கிளப்பில் இஸ்லாத்தை அவமதித்ததாக கூறப்பட்ட பெண் தான் குற்றமற்றவர் என்று நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்

சித்தி நூர்மிரா அப்துல்லா (28 ) என்ற பெண் இஸ்லாத்தை அவமதிக்கும் விதமாக  ​​தனது baju kurung கழற்றி, குறைந்த அளவிலான உடையில் இருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்  போலீஸ் பாதுகாப்புடன் காலை 9 மணியளவில் நீதிமன்றம் வந்தார்.

அவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 298A பிரிவின் கீழ் ஒற்றுமையின்மை, அல்லது பகைமை, வெறுப்பு அல்லது தீய எண்ணம் போன்ற உணர்வுகளை ஏற்படுத்தியதற்காக அல்லது மதத்தின் அடிப்படையில் நல்லிணக்கம் அல்லது ஒற்றுமையைப் பேணுவதில்  இருந்து தவறியதாக குற்றம் சுமத்தப்பட்டது. அவர் மீது  குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டபோது தான் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அதிகபட்சமாக ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும். இந்த சம்பவத்தில், துடோங் அணிந்திருந்த பெண், மேடையில் தனது திறந்த மைக்கை வைத்திருந்தபோது ​​மதத்தை இழிவுபடுத்தும் கருத்துக்களைக் கூறியதாக தெரிய வந்துள்ளது.

இந்த விவகாரம் அதிகாரிகள் மற்றும் பொதுமக்கள் மத்தியில் அதிருப்தியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. கோலாலம்பூர் நகராண்மைக்கழகம் நகைச்சுவை கிளப்பின் செயல்பாடுகளை தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைத்துள்ளது. பெண்ணின் வைரலான வீடியோ குறித்து கூட்டரசு பிரதேச இஸ்லாமிய சமயத்துறை விசாரணை நடத்தி வருகிறது.

சிரியா கிரிமினல் குற்றங்கள் (ஃபெடரல் பிரதேசங்கள்) சட்டம் 1997 இன் கீழ், இஸ்லாத்திற்கு எதிராக அவமதிப்பு அல்லது அவமதிப்புக்கு காரணமான குற்றவாளிகளுக்கு RM3,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here