தூதுவர் நிலை குறித்து தாஜுதீன் தெளிவுபடுத்துவார் என்கிறார் பிரதமர்

பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் இந்தோனேசியாவுக்கான வெளிநாட்டு தூதரகங்களுக்குத் தலைமை தாங்க நியமிக்கப்பட்டவர்களின் தனது தூதுவர் அந்தஸ்து பட்டியலில் இருந்து நீக்கப்பட்டது குறித்து  தெளிவுபடுத்துவார் என்று பிரதமர் கூறினார்.

தாஜுதீன் ஒரு அறிக்கையை வெளியிடுவார் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். நேற்று, மாமன்னர் இஸ்தானா நெகாராவில் நான்கு புதிய மலேசியத் தூதரகத் தலைவர்களுக்கு நியமனக் கடிதங்களை வழங்கினார்.

தென் கொரியா (லிம் ஜே ஜின்), ஜப்பான் (ஷாஹ்ரில் எஃபெண்டி அப்த் கானி), சவுதி அரேபியா (வான் ஜைதி வான் அப்துல்லா) மற்றும் ஈரான் (கைரி ஓமர்) ஆகிய நாடுகளுக்கு புதிதாக நியமிக்கப்பட்ட தூதுக்குழு தலைவர்கள் என்று பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

அந்த அறிக்கையில் தாஜுதீன் பற்றி எதுவும் குறிப்பிடப்படவில்லை. குடியரசுக்கான தூதுவராக புத்ராஜெயா அவரைக் கைவிட்டதாக வெளியான செய்திகளைத் தொடர்ந்து தாஜுதீனின் பெயர் பட்டியலில் இருந்து விடுபட்டுள்ளது. முன்னாள் இராஜதந்திரிகள் மற்றும் சிவில் சமூகம் உட்பட கடும் விமர்சனத்திற்கு உள்ளான தாஜுதீனின் நியமனம் தொடர்பாக புத்ராஜெயாவிற்கு “மனமாற்றம்” இருப்பதாக எப்ஃஎம்டியிடம் ஒரு ஆதாரம் உறுதிப்படுத்தியது.

அம்னோ உச்சமன்ற முன்னாள் உறுப்பினரின் நியமனம் ரத்து செய்யப்பட வேண்டும் என்ற கோரிக்கைகளும் எழுந்தன. குறிப்பாக கடந்த மாத இறுதியில் தாஜுடின் அனைத்து செய்தியாளர் சந்திப்புக்குப் பிறகு, அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி கட்சித் தலைவர் பதவியிலிருந்து விலக வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்திருந்தது குறிப்பிடதக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here