1 மில்லியனுக்கு அதிகமான மதிப்புள்ள சமையல் எண்ணெய், மானிய விலை டீசல் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன

கோத்த கினாபாலு, சபாவின் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) நேற்று பெலூரானில் உள்ள சுங்கை கோலாபிஸில் நடந்த சோதனையில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை தவறாகப் பயன்படுத்துவதை முறியடிக்க முடிந்தது.

பெலூரான் பொது நடவடிக்கைப் படையின் பட்டாலியன் 20 அதிகாரிகள் உதவியோடு நேற்று பிற்பகல் 3.30 மணியளவில் மேற்கொள்ளப்பட்ட இந்த நடவடிக்கையில், மானிய விலையில் தயாரிக்கப்பட்ட சமையல் எண்ணெய் மற்றும் டீசல் ரிங்கிட் 1,904,975 என மதிப்பிடப்பட்டது. Sabah KPDNHEP இயக்குனர் ஜார்ஜி அபாஸ் கூறுகையில், சோதனையின் விளைவாக, கைது செய்யப்பட்ட கப்பலில் 9,690 கிலோகிராம் சமையல் எண்ணெய் பாக்கெட்டில் 1 கிலோகிராம் சமையல் எண்ணெய் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

அதுமட்டுமின்றி, அருகில் உள்ள சறுக்கு தொட்டியில் 5,000 லிட்டர் டீசல்  பதுக்கி வைக்கப்பட்டிருந்ததையும் கண்டுபிடித்தனர். இந்தச் சோதனையானது KPDNHEP சபாவின் செயல்பாடுகளை அடையாளம் காண மூன்று வார உளவுத்துறை நடத்தியதன் விளைவாகும். கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்கள் அனைத்தும் அண்டை நாட்டிற்கு விற்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் வழங்கல் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1961 இன் கீழ் விசாரணைக்கு உதவ உள்ளூர் நபரும் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார் என்று அவர் இன்று ஒரு ஊடக அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கப்பலின் பராமரிப்பாளர் அந்த இடத்தில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை சேமிப்பதற்கான செல்லுபடியாகும் அனுமதி மற்றும் உரிம ஆவணங்களைச் சமர்ப்பிக்கத் தவறியதாக ஜார்ஜி கூறினார்.  1961 ஆம் ஆண்டு சப்ளை கட்டுப்பாட்டுச் சட்டத்தின் பிரிவு 21 இன் கீழ், ஒரு குற்றத்தைச் செய்யும் நோக்கத்துடன் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை வைத்திருந்ததற்காகவும் உரிமம் இல்லாமல் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களின் பரிவர்த்தனைகளை நடத்துவதற்காக விநியோகக் கட்டுப்பாடு விதிகள் 1974 இன் 3 (1) உடன் படிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here