நான் இந்தியாவிலிருந்து மலேசியாவிற்கு புகலிடம் தேடி தப்பியோடி வந்தவன் அல்லர் என்கிறார் நாயக்

சர்ச்சைக்குரிய சமய போதகரும் தொலைக்காட்சி செய்தியாளருமான ஜாகிர் நாயக், பல குற்றச் செயல்களுக்காக தன்னை விசாரிக்கும் இந்திய சட்ட அமலாக்க அமைப்புகளிடமிருந்து தப்பித்து மலேசியாவில் புகலிடம் தேடித் தப்பியோடி வந்தவன் அல்லர் என்று உயர்நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

56 வயதான நாயக், இப்போது நிரந்தரக் குடியுரிமை பெற்றவர் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் வசிக்கிறார். துன்புறுத்தலில் இருந்து தப்பிக்க மக்காவிலிருந்து மதீனாவுக்கு ‘ஹிஜ்ரா’ (குடியேறுதல்) செய்த முஹம்மது நபியின் முன்மாதிரியைப் பின்பற்றுவதாகக் கூறினார். நான் தப்பியோடியவன் அல்ல, தங்கள் நாட்டில் அதிகாரம் உள்ளவர்களுக்கு அடிபணிய நான் இந்தியாவுக்குத் திரும்பப் போவதில்லை என்று வழக்கறிஞர் அக்பர்டின் அப்துல் காதர் மீண்டும் விசாரணை செய்தபோது அவர் கூறினார்.

ஒப்பீட்டு மதங்களில் புகழ்பெற்ற பேச்சாளர் என்று கூறிக்கொள்ளும் நாயக், மலேசியாவில் தனக்குப் பாதுகாப்பாக இருக்க நீதியைப் பெற்றதாகக் கூறினார். நான் தீர்க்கதரிசியைப் பின்பற்றிக்கொண்டிருந்தேன். இந்தியாவுக்குத் திரும்புவதற்கு நான் ஒரு முட்டாள் அல்லர் என்று அவர் கூறினார். இந்திய நீதித்துறையின் நம்பகத்தன்மை கேள்விக்குள்ளாக்கப்படுகிறது.

தப்பியோடியதாகக் கூறப்படும் ஜாகிர் நாயக்கிற்கு மலேசியா அடைக்கலம் கொடுக்கிறதா என்ற தலைப்பில் வெளியான கட்டுரைக்கு தனது ஆட்சேபனைகளை விளக்குமாறு கேட்டபோது நாயக் இவ்வாறு கூறினார். பினாங்கு துணை முதலமைச்சர் II P ராமசாமி 2017 இல் எழுதியது. இது அவதூறானது என்று நாயக் கூறினார்.

ராமசாமியின் மற்றொரு வழக்கறிஞர் முரளி நவரத்தினம் குறுக்கு விசாரணையின் போது பகையை ஊக்குவித்ததை நாயக் மறுத்தார். இந்தியப் பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் பாரதீய ஜனதா கட்சி அரசாங்கத்திடம் தான் பயங்கரவாதத்தில் ஈடுபட்டேன் என்பதற்கும், வெறுப்பூட்டும் பேச்சுக்கள் மற்றும் பணமோசடி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதற்கும் எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

கிளந்தான், கோத்தா பாருவில் ஒரு உரையின் போது, ​​சீன சமூகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள்  நாடு கடத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினால் அவர்களும் தங்கள் சொந்த நாட்டிற்குத் திரும்ப வேண்டும் என்று அவர் கூறியது வெறும் வாய்மொழி அறிக்கை என்றும் அவர் கூறினார்.

பிரதிவாதி பின்னர் தனது எழுத்து மூலம் பொதுமக்களைத் தூண்டினார். அது ஒரு பெரிய பிரச்சினையாக மாறியது என்று அவர் கூறினார். அக்டோபர் மற்றும் டிசம்பர் 2019 இல், நாயக் ராமசாமி தனக்கு எதிராக ஐந்து அவதூறு அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகக் குற்றம் சாட்டி இரண்டு தனித்தனி வழக்குகளை தாக்கல் செய்தார். அவை 2016 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் பல செய்தி இணையதளங்கள் மற்றும் சமூக ஊடக தளங்களில் பதிவேற்றப்பட்டன.

ராமசாமி ஏப்ரல் 10, 2016 அன்று தனது முகநூல் பக்கத்தில் தன்னை “சாத்தான்” என்று அழைத்து அவதூறு செய்ததாக அவர் தனது கூற்று அறிக்கையில் குற்றம் சாட்டினார். அக்டோபர் 1, 2017 அன்று ஃப்ரீ மலேசியா டுடே (எஃப்எம்டி) வெளியிட்ட இந்தியாவிலிருந்து தப்பியோடியதாகக் கூறப்படும் ஒருவருக்கு மலேசியா அடைக்கலம் தருவதாக ராமசாமி வெளியிட்ட அறிக்கையில் அவர் அவதூறு செய்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 11, 2019 அன்று, கிளந்தான் அரசாங்கத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வில் நாயக் பேசிய பேச்சை ராமசாமி “manipulated” என்று நாயக் கூறினார்,  ஆகஸ்ட் 20, 2019 அன்று இந்தியா டுடே வெளியிட்ட  வெறுப்புடன் என்ற ஒரு அறிக்கையில் ராமசாமி தன்னை மீண்டும் அவதூறு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

நாயக் 2019 டிசம்பரில் ராமசாமிக்கு எதிராக தனது இரண்டாவது வழக்கைத் தாக்கல் செய்தார். அவர் தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் (LTTE) பற்றி மலேசிய இன்சைட் போர்ட்டல் மூலம் கருத்துகளை வெளியிட்டு அவதூறு செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டினார்.

நியாயப்படுத்துதல், நியாயமான கருத்து மற்றும் தகுதிவாய்ந்த சலுகைகள் ஆகியவற்றைப் பாதுகாப்பதில் ராமசாமியின் நம்பிக்கையை ஏற்க முடியாது. ஏனெனில் அவதூறான அறிக்கைகள் தீங்கிழைக்கப்படுகின்றன. நீதிபதி ஹயாத்துல் அக்மல் அப்துல் அஜீஸ் முன் நடந்த விசாரணை ஆகஸ்ட் 8ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here