நான் AGC மற்றும் ஜோ லோவின் பிரதிநிதிகளுக்கு இடையே சந்திப்புகளை அமைத்தேன் என்கிறார் அபாண்டி

முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரல் (AG) அபாண்டி அலி, தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோ அல்லது ஜோ லோவின் பிரதிநிதிகளுக்கு இந்த ஆண்டு அட்டர்னி ஜெனரல் அறைகள் (AGC) இடையேயான சந்திப்புகளை ஏற்பாடு செய்துள்ளார்.

ஜோ லோவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வாஷிங்டன் டிசியிலிருந்து கோப்ரே & கிம், மே மாத இறுதியில் AGயுடன் தங்கள் சார்பாக சந்திப்புகளை அமைப்பதில் உதவுவதற்காக தன்னை அணுகியதாக அபாண்டி கூறினார். 1எம்டிபியில் இருந்து ஜோ லோவால் பறிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் பணத்தைத் திரும்பப் பெறுவது பற்றி விவாதிப்பதே கூட்டங்களின் நோக்கம் என்று அபாண்டி கூறினார்.

மலேசியன் இன்சைட் மேற்கோள் காட்டியபடி, “நான் தொடர்ச்சியான சந்திப்புகளை ஏற்பாடு செய்தேன். அதன் மூலம் கோப்ரே & கிம் பிரதிநிதிகள் மலேசியாவிற்கு வந்தனர் என்று அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், தனக்குத் தெரியாத காரணங்களால் கட்சிகளுக்கு இடையிலான பேச்சுவார்த்தை தோல்வியடைந்ததாக அவர் கூறினார்.

அந்தச் சந்திப்புகளுக்குப் பிறகு, அந்த நேரத்தில் நேர்மறையானதாகத் தோன்றியதால், AGC யால் பேச்சுவார்த்தைகள் திடீரென நிறுத்தப்பட்டன. அவர்களுக்கு நன்கு தெரிந்த காரணங்களுக்காக  என்று அபாண்டி கூறினார். கூட்டங்கள் AGCயில் நடந்ததாகவும், அரசாங்கத்தின் சார்பில் AG இட்ருஸ் ஹருன் மற்றும் அவரது அதிகாரி ஒருவரும், மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தின் மூத்த அதிகாரியும் கலந்துகொண்டனர் என்றும் அவர் கூறினார்.

இன்று முன்னதாக, ஜோ லோ தனக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகளைத் தீர்க்க முயற்சித்ததாக இட்ரஸ் உறுதிப்படுத்தினார். ஆனால் அனைத்து சலுகைகளும் AGC ஆல் நிராகரிக்கப்பட்டன. இந்த முயற்சிகளில், ஜோ லோவின் பிரதிநிதிகள் AGC உட்பட அரசாங்க நிறுவனங்களை சந்தித்ததாக இட்ரஸ் கூறினார். எவ்வாறாயினும், தீர்வுக்காக தொழிலதிபர் வழங்கிய தொகை பற்றி AG குறிப்பிடவில்லை.

ஜோ லோ அவர் மீதான குற்றச்சாட்டுகளை தீர்ப்பதற்கு 1.5 பில்லியன் ரிங்கிட் அரசுக்கு வழங்கியதாக முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது. இந்த முன்மொழிவு புத்ராஜெயாவுடன் பேச்சுவார்த்தையில் ஜோ லோவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய அபாண்டியால் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட்டதாக கூறப்பட்டது என்று ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி தி எட்ஜ் வணிக செய்தித்தாள் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here