மலாக்கா சுகாதாரத் துறை புகையிலைப் பொருட்கள் சம்பந்தப்பட்ட குற்றங்களுக்காக 104 சம்மன்களை வெளியிட்டது

மலாக்காவில் இரு தினங்கள் நடத்தப்பட்ட புகையிலை பொருட்கள் மீதான மெகா அமலாக்க நடவடிக்கையின் போது பல்வேறு குற்றங்களை உள்ளடக்கிய RM29,750 கூட்டு மதிப்பில் மொத்தம் 104 சம்மன்களை மலாக்கா சுகாதாரத் துறை வெளியிட்டது.

மாநில சுகாதாரம் மற்றும் போதைப்பொருள் எதிர்ப்புக் குழுவின் தலைவர் டாக்டர் முகமட் அக்மல் சலே, புகையிலை பொருட்களை விற்பனை செய்யும் 35 வளாகங்களையும் மாநில அரச மலேசிய சுங்கத் துறை மற்றும் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகத்தின் (KPDNHEP) அமலாக்க அதிகாரிகளால் ஆய்வு செய்யப்பட்டதாக தெரிவித்தார்.

குறைந்தபட்ச விலைக்குக் குறைவாக சிகரெட்டுகளை விற்பதற்காகவும், சிகரெட்டுகளை கடத்தியதற்காகவும் ஏழு வளாகங்கள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளதாகவும், 4,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள 8 சம்மன்களை வெளியிடப்பட்டதாகவும், 1,542 வெள்ளி  மதிப்புள்ள பல்வேறு வகையான 155 சிகரெட் பாக்கெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

பள்ளி மாணவர்கள் மற்றும் 18 வயதுக்குட்பட்ட பதின்ம வயதினருக்கு சிகரெட் விற்பனை செய்யும் வளாகங்களையும் நாங்கள் கண்டறிந்துள்ளோம் என்று அவர் ஆயர் கெரோவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இதில் மலாக்கா மாநில சுகாதார இயக்குனர் டாக்டர் ருஸ்தி அப்துல் ரஹ்மான் மற்றும் KPDNHEP இயக்குனர் நோரேனா ஜாஃபர் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது மளிகை கடைகள், உணவகங்கள் மற்றும் உணவகங்கள் உட்பட 180 வளாகங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டதாகவும், புகைபிடிக்க தடை செய்த பகுதிகளில் புகை பிடித்த 66 பேரும் இதில் அடங்குவர் என்று  அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here