வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் மருத்துவ பரிசோதனைக்கான காலக்கெடு 365 நாட்களா? ஏற்புடையதல்ல என்கிறது MMA

மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (MMA) உள்துறை அமைச்சகம் வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் மருத்துவ பரிசோதனைகளுக்கு 365 நாட்கள் கால அவகாசத்தை அனுமதிக்கும் முடிவை மாற்ற வேண்டும் என்று வலியுறுத்தியுள்ளது.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் சுகாதாரப் பரிசோதனைக்கான ஒரு வருட கால அவகாசம் மிக நீண்டது மற்றும் தொற்று நோய்கள் நாட்டிற்கு இறக்குமதி செய்யப்படும் அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என்று MMA கூறியது. அதன் தலைவர் டாக்டர் கோ கர் சாய், 365 நாட்கள் கால அவகாசத்தை அனுமதிப்பதற்கான உள்துறை அமைச்சகத்தின் முடிவை கேள்வி எழுப்பினார். மேலும் இந்த முடிவிற்கு முன் பொது சுகாதார நிபுணர்களுடன் முறையான ஆலோசனை நடத்தப்பட்டதா என்று கேட்டார்.

இந்தத் தொழிலாளர்கள் வந்தவுடன் கூடிய விரைவில் திரையிடல்கள் செய்யப்பட வேண்டும் என்று சுகாதார மற்றும் மனித வள அமைச்சகங்கள் வலியுறுத்த வேண்டும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். உள்துறை அமைச்சகம் தனது முடிவைத் திரும்பப் பெற வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். மேலும் கால அவகாசத்தை 30 நாள் சாளரத்தின் முந்தைய தேவைக்கு மாற்றவும் அல்லது தேவைப்பட்டால் காலத்தை 60 நாட்களுக்கு நீட்டிக்கவும் பரிந்துரைத்தார்.

FOMEMA இல் பதிவுசெய்யப்பட்ட தனியார் பொது பயிற்சியாளர்கள் இந்த கட்டாய சோதனைகளை மேற்கொள்ளும் திறனைக் கொண்டிருப்பதாக கோ கூறினார். இப்போது எங்களுக்கு அத்தகைய தொழிலாளர்கள் அவசரமாக தேவைப்படும் நிலையில், உள்துறை அமைச்சரின் முயற்சிகளை நிராகரிக்கக்கூடிய கூடுதல் சுகாதார சுமையை நம் நாட்டில் அனுமதிக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

காசநோய் மற்றும் தொழுநோயாளிகள் கூட மீண்டும் எழுச்சி பெற்றுள்ளதாகக் குறிப்பிட்ட அவர், இதற்கு முன்னர், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களிடமிருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்ட வழக்குகள் ஸ்கிரீனிங் செயல்பாட்டின் போது கண்டறியப்பட்டன. நோய்கள் கண்டறியப்படாமல், சமூகத்திற்குள் பரவினால், சுகாதாரப் பாதுகாப்பு முறையைக் குறைக்கலாம் என்று அவர் எச்சரித்தார்.

தொற்றுநோய் பரவி இரண்டரை ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, தொற்று நோய்களுக்கு எதிராக மக்களின் ஆரோக்கியத்தைப் பாதுகாப்பதன் முக்கியத்துவத்தை நாம் இப்போது புரிந்து கொள்ள வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here