3.6 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள டீசல் மற்றும் வேப் பொருட்கள் பறிமுதல்; ஆறு பேர் கைது

சிலாங்கூர் மற்றும்  ஜோகூரில்  புதன் மற்றும் வியாழன் ஆகிய நாட்களில் இரண்டு தனித்தனி இடங்களில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ‘Op Kontraban’ சோதனைகள் மூலம் ஆறு மலேசியர்களை போலீசார் கைது செய்ததோடு RM3.6 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள பொருட்களை கைப்பற்றினர்.

ராயல் மலேசியா காவல்துறையின் (PDRM) செயலாளர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் கூறுகையில், காஜாங்கில் உள்ள சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறையுடன் இணைந்து உள்நாட்டுப் பாதுகாப்பு மற்றும் பொது ஒழுங்குத் துறையின் புலனாய்வு மற்றும் சிறப்புப் புலனாய்வுப் பிரிவால் முதல் சோதனை நடத்தப்பட்டு கைப்பற்றப்பட்டது. 25,306 பெட்டிகள் மற்றும் வேப் பாட்டில்களில் நிகோடின் இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படுகிறது.

ஜோகூர் பாருவில் இரண்டாவது சோதனை நடத்தப்பட்டது. இது மானிய விலை டீசலை விற்பதிலும் மீண்டும் வாங்குவதிலும் ஈடுபட்டிருந்த கும்பலை  முறியடித்தது. இந்தச் சோதனையில், ஆறு மலேசியர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் மற்றும் மொத்தம் 45,997 லிட்டர் டீசல், நான்கு லோரிகள், ஐந்து டீசல் டேங்க்கள் மற்றும் உபகரணங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

விஷம் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 13 (ஏ) மற்றும் சப்ளை கட்டுப்பாடு சட்டம் 1961 இன் பிரிவு 21 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார். ஜூலை 12 முதல் 15 வரை நடந்த இரண்டு சோதனைகளில் கைப்பற்றப்பட்ட பணத்தின் மதிப்பு RM3,688,850.55 ஆகும்.

தேசிய வருவாய் கசிவைத் தடுக்கும் வகையில், உள்நாட்டுப் பாதுகாப்பு மற்றும் பொது ஒழுங்கு துறையின் மூலம், கடத்தல் கடத்தல் மற்றும் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட அல்லது மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்களை தவறாகப் பயன்படுத்துவதில் ஈடுபட்டுள்ள சிண்டிகேட்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு காவல்துறை தொடர்ந்து உறுதிபூண்டிருக்கும். சமூகத்தின் நன்மை, ”என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here