தப்பியோடிய மலேசிய தொழிலதிபர் தியோவை நாட்டிற்குள் அழைத்து வர மலேசிய காவல்துறை விண்ணப்பித்துள்ளது

தேடப்பட்டு வந்த  மலேசிய தொழிலதிபர் டெடி தியோவ் வூய் ஹுவாட் தற்போது தாய்லாந்து அதிகாரிகளின் காவலில் இருப்பதை மலேசியா காவல்துறை (PDRM) உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

பிடிஆர்எம் செயலாளர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதின், மோசடி செய்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் சந்தேக நபர் விசாரிக்கப்படுகிறார் என்றார்.

விசாரணையில் உதவுவதற்காக மலேசியாவுக்குத் திருப்பி அனுப்பப்படுவதற்கு PDRM விண்ணப்பித்துள்ளது என்று அவர் திங்கள்கிழமை (ஜூலை 25) இரவு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். முன்னதாக, தொழிலதிபரின் விசா ரத்து செய்யப்பட்டது மற்றும் அவர் இன்டர்போலின் சிவப்பு அறிவிப்பு பட்டியலில் வைக்கப்பட்டார்.

டீவ் எம்பிஐ குழுமத்தை நிறுவி, தாய்லாந்து-மலேசியா எல்லையில் உள்ள டானோக்கில் உள்ள ரிசார்ட் உட்பட பொழுதுபோக்கு வளாகங்களை நடத்தி வந்தார். மேலும் சீனா, தாய்லாந்து, மலேசியா, இந்தோனேசியா மற்றும் மக்காவ் ஆகிய நாடுகளில் இருந்து முதலீட்டாளர்களை ஈர்த்த ஆன்லைன் முதலீட்டுத் திட்டங்களிலிருந்து வணிக ராஜியத்தை உருவாக்கினார்.

2017 ஆம் ஆண்டில், போதைப்பொருள் குற்றச்சாட்டின் பேரில் ராயல் தாய் காவல்துறையின் போதைப்பொருள் தடுப்புப் பணியகத்தால் (NSB) தியோவ் கைது செய்யப்பட்டார். ஆனால் அவர் சோங்க்லாவிலிருந்து வெளியேறி மரண தண்டனையிலிருந்து தப்பினார்.

2019 ஆம் ஆண்டில், MBI குரூப் இன்டர்நேஷனலுடன் இணைக்கப்பட்ட மொத்தம் RM177 மில்லியன் 91 வங்கிக் கணக்குகளை மலேசிய அதிகாரிகள் முடக்கினர். பேங்க் நெகாரா சந்தேகத்திற்குரிய நிதித் திட்டத்தை இயக்கும் நிறுவனமாக பட்டியலிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here