பாகிஸ்தான், இந்தியாவைச் சேர்ந்த தொழிலாளர்கள் தோட்டத் தொழில்துறைக்கு வருவிப்பது குறித்து ஆலோசனை

தோட்டத் தொழில்துறை தங்கள் துறைகளில் உள்ள பற்றாக்குறையை நிரப்ப பாகிஸ்தான் மற்றும் இந்தியாவிலிருந்து தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவது பற்றி பரிசீலிக்குமாறு கூறப்பட்டுள்ளது என்று டத்தோ ஜுரைடா கமாருடின் கூறுகிறார்.

இது இந்தோனேசியா மற்றும் வங்காளதேசத்தில் இருந்து தொழிலாளர்கள் வருவிப்பை குறைக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மனித வள அமைச்சகம் பகிர்ந்துள்ள அறிக்கையின் அடிப்படையில், தோட்டத் துறையில் பணிபுரிய பாகிஸ்தானில் இருந்து தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான வாய்ப்புகள் இருப்பதை நான் காண்கிறேன்.

அவர்கள் இந்தியாவையும் பார்க்க முடியும், எனவே நாங்கள் இந்தோனேசிய மற்றும் பங்களாதேஷ் சந்தையை அதிகம் நம்பவில்லை என்று அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூலை 26) இங்கு நடந்த Malaysia International Agricommodity Expo and Summit 2022  (Miaces) இல் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

பண்டங்கள் மற்றும் பெருந்தோட்ட கைத்தொழில் அமைச்சினால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ள இந்த மூன்று நாள் நிகழ்வில் கொள்கை வகுப்பாளர்கள், நிபுணர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் கூடி தொழில் தொடர்பான கருத்துக்களை பகிர்ந்து கொள்ளவும் கலந்துரையாடவும் உள்ளனர்.

பெருந்தோட்டத் தொழிலில் ஈடுபடும் தொழிலாளர்களின் சம்பளப் பிரச்சினை குறித்து கருத்துக் கேட்டபோது, ​​இந்த விகிதமானது போதுமானதை விட அதிகமாக இருப்பதாகத் தெரிவித்தார்.

தொழில்துறையில், RM2,000 மற்றும் RM2,500 இடையே சிறந்த வருமான விகிதத்தை நாங்கள் நிர்ணயித்துள்ளோம். எனவே வருமானம் பற்றி எந்த பிரச்சனையும் இல்லை. செம்பனை  தொழிலுக்கு சம்பளம் அதிகம் என்று அவர் மேலும் கூறினார். மே 1 முதல் குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை RM1,500 ஆக உயர்த்த அமைச்சரவை ஒப்புக்கொண்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here