நாட்டில் 15.6% இளைஞர்கள் புகையிலை பொருட்களை பயன்படுத்துகின்றனர்

மலேசியாவில் 15 முதல் 19 வயதுக்குட்பட்ட பதின்ம வயதினரில் மொத்தம் 15.6% பேர் புகையிலை பொருட்களை பயன்படுத்துகின்றனர். 2019 ஆம் ஆண்டு தேசிய சுகாதாரம் மற்றும் நோயுற்ற தன்மை கணக்கெடுப்பின் அடிப்படையில் இந்த தரவு பெறப்பட்டதாக சுகாதார இயக்குனர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

அந்த வயதினரில் 11.6% ன புகைப்பிடிப்பவர்கள் என்றும் மற்றொரு 7.5% பேர் வேப் அல்லது இ-சிகரெட்டைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்றும் கண்டுபிடிப்புகள் காட்டுகின்றன. ஒட்டுமொத்தமாக, 15 முதல் 19 வயதுக்குட்பட்ட மலேசியாவில் உள்ள பதின்ம வயதினரில் 15.6% பேர் புகையிலைப் பொருட்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர் என்று அவர் இன்று தனது அதிகாரப்பூர்வ பேஸ்புக்கில் (FB) ஒரு பதிவில் கூறினார்.

அதே செய்தியில், புகையிலை மற்றும் புகைபிடித்தல் பொருட்கள் கட்டுப்பாடு சட்டத்தை அமல்படுத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளுக்கு சமூகத்தின் ஆதரவை அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.2007க்குப் பிறகு பிறந்த தலைமுறையினருக்கு சிகரெட், வேப் மற்றும் அனைத்து புகைபிடிக்கும் சாதனங்களையும் தடை செய்யும் சட்டத்தை அமல்படுத்துவதில் மலேசிய சுகாதார அமைச்சகத்தின் (கேகேஎம்) முயற்சிகளுக்கு முழு ஆதரவை வழங்கவும்.

கவலைப்படும் பெற்றோர்கள், புகைப்பிடிக்காதவர்கள் மற்றும் புகைபிடிப்பதால் ஏற்படும் தீய விளைவுகளால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள் உங்கள் ஆதரவைக் குரல் கொடுக்க வேண்டும்.  உங்கள் குழந்தைகளின் எதிர்கால நல்வாழ்வை உறுதிப்படுத்த நீங்கள் ஒரு மாற்றத்தை உருவாக்கி நாட்டின் வரலாற்றில் ஒரு பகுதியாக இருக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

புகையிலை மற்றும் புகைத்தல் கட்டுப்பாடு மசோதா (RUU) 2022 இன் முதல் வாசிப்பு சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் அபு பக்கரால் நேற்று மக்களவையில் சமர்ப்பிக்கப்பட்டது. 2007 மற்றும் அதற்குப் பிறகு பிறந்த நபர்களுக்கு புகையிலை பொருட்கள் அல்லது அந்த பொருட்களுக்கான மாற்றீடுகள் மற்றும் புகைபிடிக்கும் சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தடை செய்ய கேள்விக்குரிய மசோதா வழங்குகிறது. அதன் இரண்டாம் வாசிப்பு அடுத்த வாரம் சமர்ப்பிக்கப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here