கற்பழிப்பு வழக்கின் மேல்முறையீடு முடிவடையும் வரை ட்ரோனோ சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஓய்வில் இருப்பார்; PBM தகவல்

மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்ணை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட ட்ரோனோ சட்டமன்ற உறுப்பினர் பால் யோங் சூ கியோங் நீதிமன்ற வழக்கு முடியும் வரை கட்சியின் அனைத்து பதவிகளில் இருந்தும் ஓய்வெடுப்பதற்கான விண்ணப்பத்தை பார்ட்டி பங்சா மலேசியா (PBM) ஏற்றுக்கொண்டது.

PBM இன்  உச்சமன்ற உறுப்பினர் (MT) கூட்டத்தில் இன்று இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக அதன் தகவல் தலைவர் ஜகாரியா அப்துல் ஹமீத் தெரிவித்தார். பால் யோங் வகித்து வந்த பேராக் மாநிலத்தின் பொருளாளர்-ஜெனரல் மற்றும் தலைவர் பதவியானது எதிர்காலத்தில் புதிய நியமனத்தால் மாற்றப்படும் என்று ஜகாரியா ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஜூலை 27 அன்று, ஈப்போ உயர் நீதிமன்றம் யோங்கிற்கு 13 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், பணிப்பெண்ணை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த குற்றத்திற்காக இரண்டு கசையடிகளும் விதித்தது. சாட்சியங்கள் மூலம் குற்றச்சாட்டின் கூறுகளை நிரூபிப்பதில் அரசுத் தரப்பு வெற்றி பெற்றதைக் கண்டறிந்த நீதிபதி அப்துல் வஹாப் முகமது இந்த முடிவை எடுத்தார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 376 (1) பிரிவின்படி குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு எதிராக குற்றம் சாட்டப்பட்ட குற்றவாளியை நீதிமன்றம் குற்றவாளி என்று அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்யப்பட்ட நிலையில், தண்டனையை நிறைவேற்றுவதை ஒத்திவைக்க குற்றம் சாட்டப்பட்ட வழக்கறிஞர் ராஜ்பால் சிங்கின் கோரிக்கையை நீதிமன்றம் அனுமதித்தது.

இதற்கிடையில், கூட்டரசு ஆண்டு பொது ஆண்டுக்கூட்டம் ஜூலை 30 முதல் ஆகஸ்ட் 14, 2022 வரை நடைபெறும் என்றும், மாநிலங்களின் வருடாந்திர பொது கூட்டம் ஆகஸ்ட் 15 முதல் ஆகஸ்ட் 29, 2022 வரை நடைபெறும் என்றும் ஜகாரியா பிபிஎம்-க்கு தெரிவித்தார்.

அதே தேதியில், ஒவ்வொரு பிரிவு மற்றும் மாநிலத்திற்கு PBM இன் பெண்கள் மற்றும் இளைஞர் பிரிவுக்கான மாநாடு நடத்தப்பட்டது. PBM ஆண்டு பொது மாநாட்டின் தேதி அடுத்த கூட்டத்தில் தீர்மானிக்கப்படும், பின்னர் பொதுமக்களுக்கு அறிவிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here