தூக்கு தண்டனையில் தன்னை விடுவிக்க கோரிய சந்தனசாமியின் மனுவை மேல் முறையீட்டு நீதிமன்றம் நிராகரித்தது

புத்ராஜெயா, நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு 83.03 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைன் போதைப்பொருளை விநியோகித்த குற்றத்திற்காக, மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தனது மேல்முறையீட்டு மனுவை நிராகரித்ததையடுத்து, தனது தண்டனை மற்றும் மரண தண்டனையை ரத்து செய்ய முயற்சித்த லோரி ஓட்டுநர் ஒருவர் தோல்வியடைந்தார்.

45 வயதான எம் சந்தனசாமி, போதைப்பொருள் வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் அவருக்கு விதிக்கப்பட்ட தண்டனை, சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படி ஆகியவற்றைத் தள்ளுபடி செய்யுமாறு அவர் செய்த முறையீட்டிலும் தோல்வியடைந்தார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதி கமாலுதீன் முகமட் சைட், வீரா அஹ்மத் நஸ்ஃபி யாசின் மற்றும் உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா ஆகியோர் அடங்கிய மூன்று நீதிபதிகள் குழு சந்தானசாமியின் மேல்முறையீட்டை நிராகரித்தது.

சந்தனசாமிக்கு போதைப்பொருள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு இருந்ததற்கு நிறைய ஆதாரங்கள் இருப்பதாக கமாலுதீன் கூறினார். சந்தானசாமியின் தண்டனை  நியாயமானது என்று கூறிய அவர், அவரது மேல்முறையீட்டை நிராகரித்தார். கூட்டரசு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்ய சந்தானசாமிக்கு மற்றொரு வாய்ப்பு உள்ளது.

83.03 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைன் கடத்தல், 7.48 கிராம் கஞ்சா மற்றும் 10.13 கிராம் ஹெராயின் வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் அவர் மீது கே.திருசெல்வன் மற்றும் எஸ்.ஜேம்ஸ் ஆகியோர் மீது உயர்நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. 2018 ஆம் ஆண்டு பிப்ரவரி 14 ஆம் தேதி காலை 11.40 மணி, கோலாலம்பூர், வாங்சா மாஜூ, தாமான் ஸ்ரீ ராம்பையில் உள்ள ஒரு வீட்டில் அவர்கள் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

ஆகஸ்ட் 14, 2020 அன்று, உயர் நீதிமன்றம் சந்தனசாமியை ஆட்கடத்தல் வழக்கில் குற்றவாளியாக அறிவித்து அவருக்கு மரண தண்டனை விதித்தது. மேலும் அவர் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டு கஞ்சா வைத்திருந்ததற்காக 11 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் 10 கசையடிகளும் ஹெராயின் வைத்திருந்ததற்காக இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் விதிக்கப்பட்டது.

எனினும் கஞ்சா விநியோகித்த மற்றும் வைத்திருந்த குற்றத்திற்காக 38 வயதான திருசெல்வன் மற்றும் 43 வயதான ஜேம்ஸ் ஆகியோரை உயர்நீதிமன்றம் விடுவித்தது. ஹெராயின் வைத்திருந்த குற்றத்திற்காக இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. அவர்கள் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்யவில்லை.

சந்தனசாமி சார்பில் எஸ்.எஸ்.ரூபன் ஆஜரானபோது, ​​அரசுத் துணை வழக்கறிஞர்கள் அஸ்மா மூசா மற்றும் வோங் போய் யோக் ஆகியோர் வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here