புலம்பெயர்ந்தோர் உரிமைகள் தொடர்பான உலகத் தரத்துடன் மலேசியா ‘போராடுகிறது’ என்கிறார் ஆர்வலர்

புலம்பெயர்ந்தோரின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதற்காக அமைக்கப்பட்டுள்ள அனைத்துலக தரங்களைச் சமாளிப்பது அரசாங்கத்திற்கு கடினமாக உள்ளது என்று ஒரு ஆர்வலர் கூறினார்.

நார்த்-சவுத் முன்முயற்சியின் நிர்வாக இயக்குனர் அட்ரியன் பெரேரா கூறுகையில், புத்ராஜெயா சட்டங்களை திருத்துவதன் மூலம் தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கு “போராடுகிறது” என்பது வெளிப்படையானது. மேலும் முதலாளிகளும் இந்த அமைப்பை சரிசெய்ய விரைந்து வருவதாக கூறினார்.

புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதில் முன்னேற்றங்கள் “கவனத்தின் கீழ்” நிறுவனங்களால் செய்யப்பட்டுள்ளன என்று அவர் ஒப்புக்கொண்டார். ஆனால் சில நிறுவனங்கள் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்கள் (GLCக்கள்) என்று குறிப்பிட்டார்.

ஒரு GLC ஒரு நல்ல சாதனைப் பதிவைக் காட்ட முடியாவிட்டால், சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (SMEs) அவர்கள் எதைப் பெற நினைக்கிறார்கள் என்று உங்களால் கற்பனை செய்ய முடியுமா?”

வேலைவாய்ப்புச் சட்டத்தின் திருத்தங்கள் புலம்பெயர்ந்தோருக்கு சிறந்த சமூகப் பாதுகாப்பை வழங்கினாலும், உண்மையில் அவை மலேசியர்களுக்குச் சமமாக இல்லை என்று பெரேரா கூறினார். எந்தவிதமான பாகுபாடு அல்லது குறைந்த தரநிலைகள் இருக்கும் வரை, சாதகமாகப் பயன்படுத்த முயற்சிப்பவர்கள் இருப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

ஊழியர்களின் வருங்கால வைப்பு நிதி (EPF) பங்களிப்புகளைத் தவிர்ப்பதற்காக மலேசியர்களை விட புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு முதலாளிகள் விரும்புவது ஒரு உதாரணம் என்று அவர் கூறினார்.

திறன்களின் அடிப்படையில் நீங்கள் ஒப்பிட்டுப் பார்த்தால், உண்மையான வித்தியாசம் இல்லை, ஆனால் புலம்பெயர்ந்தோரை பணியமர்த்துவதில் எப்போதும் செலவு-பயன் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் வார இறுதி நாட்கள் அல்லது விடுமுறை நாட்களில் அதிக நேரம் வேலை செய்ய வேண்டிய முதலாளிகளைக் குறிப்பிடுகிறார்.

உலக வங்கியின் அறிக்கையின்படி புலம்பெயர்ந்தோரை பணியமர்த்துவதில் பொருளாதார நன்மை இருப்பதாக பெரேரா கூறினார். ஒவ்வொரு 1,000 புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கும், சுமார் 800 முழுநேர வேலைகள் மற்றும் 160 பகுதி நேர வேலைகள் உருவாக்கப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here