ஆ லோங் கும்பலை சேர்ந்த 11 உறுப்பினர்கள் ஜோகூரில் கைது

ஜோகூர் பாரு: ஜூலை 28 மற்றும் 29 ஆம் தேதிகளில் பெலங்கி இண்டா மற்றும் இஸ்கந்தர் புத்ரியைச் சுற்றியுள்ள சோதனைகளில் ஆ லோங் (வட்டி முதலை) கும்பலின் உறுப்பினர்களாக நம்பப்படும் மொத்தம் 11 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். கடனைத் திருப்பிச் செலுத்த முடியாதவர்கள் மீது அவர்கள் பல்வேறு வகையான மிரட்டல்களைப் பயன்படுத்தியதாக நம்பப்படுகிறது (பாதிக்கப்பட்டவர்களின் வீடுகளில் தீ வைப்பது மற்றும் வண்ணப்பூச்சு தெளிப்பது).

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் கூறுகையில், உளவுத்துறை மற்றும் பொதுத் தகவல்களின் அடிப்படையில், ஒன்பது ஆண்கள் மற்றும் ஒரு பெண் உட்பட 10 உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் 19 முதல் 46 வயதுடைய ஒரு இந்தோனேசிய ஆணும் இரண்டு கும்பல்களில் இருந்து கைது செய்யப்பட்டனர்.

விசாரணையில் சிண்டிகேட் உறுப்பினர்கள் RM450 முதல் RM800 வரை ஊதியம் பெற்றுள்ளனர் என்றும், மேலும் சில உறுப்பினர்கள் (இந்த சிண்டிகேட்களில் இருந்து) கடன் வாங்கி சிண்டிகேட்டுகளிடம் தங்கள் கடனை அடைப்பதற்காக வேலை செய்வதும் கண்டறியப்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார். தனிநபர்கள் (பணம் வாங்கியவர்கள்) இருப்பதைக் கண்டறிந்தோம். அதனால் அவர்கள் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்த முடியாததால் (சிண்டிகேட்களிடம்) சிக்கிக் கொள்கின்றனர்.

இதுபோன்ற வழக்குகளை நாங்கள் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறோம் என்பதையும், இந்த நடவடிக்கைகள் ஒழிக்கப்படும் என்பதையும் இதுபோன்ற கும்பல்களை அறிய விரும்புகிறோம் என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கைதுகள் மூலம், அவரது குழு மாநிலத்தில் மொத்தம் 10 தீ வைப்பு மற்றும் வண்ணப்பூச்சு வழக்குகள் மற்றும் நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள சிரம்பானில் உள்ள மூன்று வழக்குகளை வெற்றிகரமாக தீர்த்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இரண்டு கும்பல்கள் சிங்கப்பூரில் உள்ள மலேசியத் தொழிலாளர்களை ஃபேஸ்புக்கில் கடன் சலுகைகளை விளம்பரப்படுத்துவதன் மூலம் பாதிக்கப்பட்டதாகக் குறிவைத்ததாக கமருல் ஜமான் கூறினார். 11 பேரும் நேற்று (ஜூலை 30) முதல் ஒரு வாரத்திற்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் நாளை நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்து செல்லப்பட்டு குற்றஞ்சாட்டப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here