ஜோகூரில் மானிய விலை டீசலை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதற்காக 17 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு, ஆகஸ்ட் 1 :

ஜூலை 28 முதல் இன்று அதிகாலை வரை இஸ்கந்தர் புத்திரி, கூலாய், பத்து பகாட் மற்றும் நகர்ப்பகுதியில் நடத்தப்பட்ட சோதனையின் போது, மானிய விலை டீசலை முறைகேடாகப் பயன்படுத்திய சந்தேகத்தின் பேரில்  மொத்தம் 17 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

ஜூலை 28 ஆம் தேதி அதிகாலை 2 மணி முதல் நேற்று நள்ளிரவு 12.15 மணி வரை மேற்கொள்ளப்பட்ட இந்த நடவடிக்கையில், 1.5 மில்லியன் வெள்ளி மதிப்புள்ள மானிய விலை டீசல் மற்றும் கடத்தல் சிகரெட்டுகள் மற்றும் மதுபானங்கள் கைப்பற்றப்பட்டதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர், டத்தோ கமாருல் ஜமான் மாமத் தெரிவித்தார்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் 28 முதல் 53 வயதுக்குட்பட்ட 15 உள்ளூர் ஆண்கள், ஒரு வெளிநாட்டவர் மற்றும் உள்ளூர் பெண் ஆகியோர் அடங்குவர்.

இரண்டு நபர்களிடம் முந்தைய வன்முறை குற்றங்கள் மற்றும் போதைப்பொருள் தொடர்பான கடந்தகால பதிவுகள் இருப்பது சோதனையில் கண்டறியப்பட்டதாகவும், வெளிநாட்டவர் தனது பயண ஆவணங்களை தவறாகப் பயன்படுத்தியது கண்டறியப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்டதில் RM191,240 மதிப்புள்ள 117,600 லிட்டர் டீசல் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார். அத்தோடு 24 மதுபாட்டில்கள்; மது பானங்கள் கொண்ட 1,274 அட்டைப்பெட்டிகள்; 15 லோரிகள் மற்றும் பல பொருட்கள் கைப்பற்றப்பட்டன.

இந்த வழக்கு சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135(1)(d) இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டது, இது தண்டனையின் போது பொருட்களின் மதிப்பை விட 10 மடங்கு அல்லது RM100,000 (எது அதிகமோ அது) அபராதம் விதிக்கப்படும்.

மேலும் பொருட்களின் மதிப்பை விட 20 மடங்குக்கு குறையாத அபராதம் அல்லது RM500,000 (எது அதிகமோ அது) அல்லது ஆறு மாதங்களுக்கு குறையாத மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம் என்று இந்த சட்டம் கூறுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here